ผู้เขียน หัวข้อ: สรรพากรมาคุยกันค่ะ  (อ่าน 17888 ครั้ง)

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
สรรพากรมาคุยกันค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 04:05:49 pm »
อยากเปิดประเด็นที่กระดานพูดคุยของกรม แต่ไม่ปลอดภัยค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: สรรพากรมาคุยกันค่ะ  (อ่าน 17888 ครั้ง)

orangepooh

• ลูกบ้าน
  • *
Re: สรรพากรมาคุยกันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:50:46 am »
คุัยเรื่องย้ายกลับบ้านดีกว่า  อยู่สรรพากรเขตไหนค่ะ  จะย้ายกลับบ้านรึเปล่า  ยังไงก็มาคุยกันนะค่ะ  เราอยู่เขตประเวศ

opol

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 01:20:05 pm »
เราอยากโอนย้ายไปสรรพากร  แต่ยังหาคนรับรองที่เป็นระดับ 6 ไม่ได้เลย

nutchanat

• ลูกบ้าน
  • *
อยากย้ายกลับ นครศรีธรรมราช
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:17:45 pm »
ปัจจุบัน ธุรการปฎิบัติงาน สำนักปลัดกระทรวงพาณิชย์ ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ จ.นน
อยาก ไป ตรัง นครศรีธรรมราช กระบี่ ก็ได้ค่ะ

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:23:50 pm »
ตอนนี้เราอยู่พื้นที่ใกล้บ้านแล้วค่ะ แต่ไม่ชอบลักษณะงานเลยค่ะ ขอเปลี่ยนงานก็ไม่ได้  อยากสับเปลี่ยนไปหน่วยงานอื่นค่ะ อยากทำงานหน่วยงานกฎหมาย ศาล อะไรทำนองนั้นอ่ะค่ะ
แล้วคุณ orangepooh บ้านอยู่ จ. อะไรคะ  ทำเรื่องขอย้ายไว้รึยัง
แล้วคะณ opol  จะย้ายมาจากที่ไหนคะ เผื่อสับเปลี่ยนกัน

nongdump

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 05:15:59 pm »
จพง.การเงินฯ อยู่นครสวรรค์ อยากกลับเชียงใหม่ จ้า..

:(

noonill@hotmail.com

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 05:40:05 pm »
นครสวรรค์ อ.เมือง ป่าวคะ  เชียงใหม่ จ.ใหญ่ย้ายยากเนอะ สู้ๆ นะคะ

เพื่อนทำแบบประเมินกันยังคะ ตอนนี้กำลังทำอยู่เลย ยาก ลำบาก เหลือเกิน ทำไปก็เหนื่อยเปล่า
บอกตามตรง อยู่ที่นี่ตอนนี้ก็ไม่ได้ขั้นเลย(อยู่มาปีกว่า) งานก็เยอะค่ะ ท้อค่ะ

opol

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 08:56:19 am »
ปัจจุบันคุณanchan ทำงานที่ไหน เกี่ยวกับอะไร จังหวัดไหน คะ  ส่วนดิฉันทำเกี่ยวงานพัฒนาบุคลากร ใน รพ. เขตอำเภอเมืองอุบลค่ะ อยากโอนย้ายไปสรรพากร
หรืออะไรที่เกี่ยวกับเรียนมา คือ จบ บัญชี ค่ะ ชอบทางนี้ 

netty

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 09:53:34 am »
 :-[   เรื่องานสำหรับหรับผมก็พอทำได้ครับ

เพราะเรียนจบกฎหมายมาก็เป็นนิติกรตามที่เรียนมา

แต่ที่อยากโอนเพราะเหตุผลอื่น

ทำงานแล้วไม่มีความสุขครับ :-*           

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 11:29:06 am »
ดิฉันอยู่สรรพากร สท.ย่านฝั่งธนฯ ค่ะ
คุณ OPOL คะ จะบอกว่าคนสรรพากรอยากย้ายไปอุบลเยอะมากๆ เลยค่ะ เพราะหลายๆ คนอยากย้ายกลับบ้านกันค่ะ ไม่แน่ใจว่าต้องทำการจับมือกันได้รึเปล่านะคะ คุณ OPOL ลองสอบถามจท.ของคุณดูนะคะ  ว่าแต่คุณOPOL จะทำงานสรรพากรที่กทม. ได้รึเปล่าคะ เพราะส่วนใหญ่คนกทม.อยากกลับตจว.ค่ะ

คุณ netty เป็นนิติกรสรรพากรรึเปล่าคะ งานสู้แต่คนไม่ไหวใช่ป่าวคะ ตอนนี้ดิฉันก็อยากสอบเปลี่ยนตำแหน่งเป็นนิติกรจังเลยค่ะ เรียนกฎหมายมาไม่ได้ใช้เลยค่ะ เศร้า 

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: