ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดต แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องโอนย้าย 2  (อ่าน 2400 ครั้ง)

ใบบัว

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ยื่นเรื่องโอนย้ายไปหลายที่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ที่ที่ไหนเรียกสัมภาษณ์เลย เพื่อนๆคนไหนเคยทำเรื่อง และได้โอนย้ายกันบ้างแล้ว รบกวนมาแชร์ประสบการณ์เพื่อเป็นความรู้ และเป็นกำลังใจให้อีกหลายๆ คนที่ยังไม่ได้โอนด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดต แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องโอนย้าย 2  (อ่าน 2400 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
Re: อัพเดต แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องโอนย้าย 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:57:55 pm »
ลอง เดินเข้าไปเลยครับ.....เหมือนสมัครงานเอกชนน่ะครับ....แล้วนั่งคุยนั่งถามทำตัวให้คล้ายว่าอยู่ที่เดียวกันเลยครับ... :) :)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

chocolate07

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
Re: อัพเดต แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องโอนย้าย 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:25:57 pm »
ยื่นเรื่องโอนย้ายไปหลายที่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ที่ที่ไหนเรียกสัมภาษณ์เลย เพื่อนๆคนไหนเคยทำเรื่อง และได้โอนย้ายกันบ้างแล้ว รบกวนมาแชร์ประสบการณ์เพื่อเป็นความรู้ และเป็นกำลังใจให้อีกหลายๆ คนที่ยังไม่ได้โอนด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากประสบการณ์ของตัวเองนะ เคยยื่นเรื่องโอนย้ายตามที่เขาประกาศตามเว็บหรือมีหนังสือเวียนมา เราว่าถ้าแบบนี้ยากค่ะกว่าจะได้โอนน่ะ เพราะลองมาแล้วเหมือนกัน และเคยโทรไปถามนะ เค้าบอกว่าส่วนมากมีคนของเค้าอยู่แล้วแหละแต่ก็ประกาศไปตามระเบียบเท่านั้นเอง ถ้าอยากโอนย้ายจริง ๆ นะต้องพยายามและอดทนจ้า สำหรับตัวเราน่ะเรารู้ตำแหน่งว่างจากเว็บนี้แหละ เข้ามาเรื่อยๆ เข้ามาบ่อยๆ จนเจอที่โอเค คุยกันตัวต่อตัว เข้าพบ ผอ. ด้วยตนเอง จะเป็นการดีมากกว่าจ้า อย่าลืมนะว่า ต้องพยายามและอดทนเท่านั้นจ้า....

littleha

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +5/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 03:06:23 pm »
เหมือนกันเลย...ส่งหลายๆ ที่เหมือนกัน หายต๋อมไปเลย 
แต่มีอยู่หน่วยงานนึงนะ  รับก็ไม่รับทะลึ่ง ???  ส่งหนังสือมาสอบประวัติเราให้
ผอ.เห็นซะงั้น  :o  แล้วก็เงียบหายไปเลย 

แต่ตอนนี้รอความหวังอยู่  เริ่มเห็นแสงสว่างปลายอุโมงค์แล้ว   :D :D

consai

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 05:30:36 pm »
ของแบบนี้อยู่ที่จังหวะและโอกาสครับ ใจเย็นๆ ผมก็เย็นมาหลายเดือนละ  >:(

;D ;D ;D

tashiro

• ปลัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 05:31:52 pm »
เหมือนกันเลย...ส่งหลายๆ ที่เหมือนกัน หายต๋อมไปเลย 
แต่มีอยู่หน่วยงานนึงนะ  รับก็ไม่รับทะลึ่ง ???  ส่งหนังสือมาสอบประวัติเราให้
ผอ.เห็นซะงั้น  :o  แล้วก็เงียบหายไปเลย 

แต่ตอนนี้รอความหวังอยู่  เริ่มเห็นแสงสว่างปลายอุโมงค์แล้ว   :D :D

เย้ดีใจด้วยครับ.....ถึงถ้ำขุนตาลซะที...คริคริ
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

tashiro

• ปลัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 05:33:19 pm »
ของแบบนี้อยู่ที่จังหวะและโอกาสครับ ใจเย็นๆ ผมก็เย็นมาหลายเดือนละ  >:(

;D ;D ;D
ไกล้หนาวละครับ.....ระวังแข็งนาาาา..แต่สู้ๆครับ.... :D

ใบบัว

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 05:38:52 pm »
ดีใจกับคุณ littleha ด้วยนะค่ะ ที่ยังมีความหวังอยุ่บ้าง ถ้ามีข่าวดีอย่าลืมแจ้งเพื่อนๆด้วยนะค่ะ

poring012

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 08:30:02 am »
เราก็รอให้พ้นทดลองงานก่อนแล้วก็จะหาทางโอนย้ายกลับนราธิวาสค่ะ  ไม่รู้ขั้นตอนจะยุ่งยาก หรือว่าจะมีที่ลงบ้างไหม เดือนธันวานี้ก็พ้นทดลองงานแล้ว  อยากกลับบ้านเร็วๆจังค่ะ  :( :o

consai

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 09:42:09 am »
เราก็รอให้พ้นทดลองงานก่อนแล้วก็จะหาทางโอนย้ายกลับนราธิวาสค่ะ  ไม่รู้ขั้นตอนจะยุ่งยาก หรือว่าจะมีที่ลงบ้างไหม เดือนธันวานี้ก็พ้นทดลองงานแล้ว  อยากกลับบ้านเร็วๆจังค่ะ  :( :o

ไปติดต่อหน่วยงานที่จะโอนไปล่วงหน้าเลยนะครับ พอครบทดลองจะได้โอนทันที  ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: