ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครบ้างที่สอบเข้าราชการหรือรัฐวิสาหกิจด้วยความสารถตัวเองบ้างครับ  (อ่าน 17916 ครั้ง)

p-i-a-k

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +5/-0
  • "สูญสิ้นแล้วชื่นหวาน เคยพานพบ"

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครบ้างที่สอบเข้าราชการหรือรัฐวิสาหกิจด้วยความสารถตัวเองบ้างครับ  (อ่าน 17916 ครั้ง)

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
ผมยังไม่ใช่ครับ กำลังหาที่สอบอยู่ อิอิ o_O"
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

zealous

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
สอบเป็นข้าราชการเอง (คุณพ่อ คุณแม่ บังคับสอบ) 
ทำงานเอกชนเงินเดือนจะ 3 หมื่น  ตอนนี้เป็นนักวิชาการอุตสาหกรรม ปฏิบัติการ 1 หมื่นนิดๆ  แต่ก็ดีไปคนละแบบครับ 
เหลือ 1ใน 3 เองหรอ ว้าวๆ พอกินมั้ยหนะครับท่าน

พอครับท่าน  อยู่แบบพอเพียง  ถ้าไม่พอกู้เอาเรา เครดิต ดี 555

attaponcecm

• ลูกบ้าน
  • *
ผมครับ ติด สามที่ ครับ ไม่เสียเงิน ไม่รู้จักคนใน ไม่เคยทำงานในนั้น...กรมสองกรม และกทม

beejaokaa

• ลูกบ้าน
  • *
 ??? เค้าด้วยคนค่ะ เป็น ทหารหญิง ทั้งข้อเขียนและวิ่งๆๆๆ (แทบตาย) ยังอุตส่าห์ได้สำรองมาเหมือนกัน

แต่ตอนนี้ อยากเปลี่ยนใจแล้วล่ะค่ะ ... ยังไม่ตาย ก็ดิ้นกันต่อไป ...
    ;)

wit

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
??? เค้าด้วยคนค่ะ เป็น ทหารหญิง ทั้งข้อเขียนและวิ่งๆๆๆ (แทบตาย) ยังอุตส่าห์ได้สำรองมาเหมือนกัน

แต่ตอนนี้ อยากเปลี่ยนใจแล้วล่ะค่ะ ... ยังไม่ตาย ก็ดิ้นกันต่อไป ...
    ;)

ทำไมถึงอยากเปลี่ยนใจสะแล้วล่ะครับ

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
ยกมืออีก 1 เสียงค่ะ สอบวุฒิ ปวช.  ตอนนี้ก็ยังไปไม่ถึงไหน ความหวังก็อยู่กับความสอบภาค ก คราวนี้ละคะ  เผื่อจะได้ปรับเป็นนักวิชาการกับเค้าบ้าง  8)
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

inkfha

• ลูกบ้าน
  • *
ดิฉันเป็นอีกหนึ่งเสียงที่จะขอบอกว่าได้เข้ารับราชการด้วยความสามารถของตนเอง หรือฟลุ๊คก็ไม่รู้แต่ไม่มีเส้นแน่นอน  เพราะเป็นลูกชาวนาที่ไม่มีญาติรับราชการหรือเป็นคนใหญ่คนโตเลย  แต่เรื่องเส้นมันมีจริงค่ะ  รุ่นเดียวกันที่บรรจุพร้อมกันกับดิฉันก็มีคนที่เข้ามาด้วยเส้นเหมือนกัน  ขอเป็นกำลังให้กับคนที่เดินทางเข้าสอบงานราชการที่ไม่มีเส้นมีสายอะไร  สู้..สู้..ค่ะ

Paranoid

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +14/-0
  • ท้องฟ้าย่อมมีเวลาเปลี่ยนสี
    • http://whoknown.blogspot.com
เราเองก็ทำข้อสอบได้เองของ รัฐวิสาหกิจเหมือนกัน ได้ของ การสื่อสารแห่งประเทศไทยอะนะ แต่ตอนสัมภาษณ์ยังไม่ค่อยดี เลยติดแค่ตัวสำรอง ยังไม่รู้ว่าจะเรียกเมื่อไหร่เลย เราอยากทำงานที่นี่มากๆๆๆๆๆ ตอนน้ก็รออย่างมีความหวังต่อไป สองปีนะ บัญชีรายชื่อคงมาถึงเราบ้างแหละ

แล้วตกลงตอนนี้เค้าเรียกไปหรือยังครับ

inkfha

• ลูกบ้าน
  • *
ตอนนี้ได้เข้ารับราชการแล้วค่ะ จะครบ 6 เดือนมิถุนายน นี้ค่ะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: