โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

การโอนย้ายต่างสังกัดต่างกระทรวงมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

<< < (2/2)

tashiro:

--- อ้างจาก: Piggy ที่ ตุลาคม 01, 2010, 02:09:06 pm ---ถ้าเป็นไปได้ ต้องไปหาคนที่เค้ามี power ฝากเราได้ยิ่งดี เป็นการประกันไว้ระดับนึงก่อนนะ  :-*

--- End quote ---

ประสบการณ์ตรงผมเลยครับ....ไม่มีก็ยากหน่อย.......ดังนั้นการโอนที่ดีควรมีการเปิดกรอบการรับของหน่วยงานที่จะไปเป็นดีที่สุดครับ

supuchcha:
ถ้าโอนไปต่างสังกัด ต่างกระทรวง เวลาประเมินเลื่อนขั้นเงินเดือนจะคิดอย่างไรค่ะ เช่น อยู่ที่เดิม 3 เดือน และเริ่มที่ใหม่ 3 เดือน ( 1 รอบการประเมิน มี 6 เดือน )จะมีผลอย่างไรมั้ยค่ะ วอนผู้รู้ช่วยแนะนำที ขอบคุณค่ะ     ???

moso4489:
ต้องปฎิบัติงานไม่น้อยกว่า  ๔  เดือน  นะ  ถ้าจำไม่ผิด

bb13:
ถ้าเราผ่านทดลองาน 6 เดือนแล้วโอนได้เลยใช่ใหมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version