โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

การโอนย้ายต่างสังกัดต่างกระทรวงมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

(1/2) > >>

Chaivichit:
 :( ผมอยู่กรมโยธาธิการ กระทรวงมหาดไทย ต้องการโอนย้ายไปที่ กรมทางหลวง กระทรวงคมนาคมมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ :-[

naninu:
ก้อเตรียมเอกสารหลักฐาน  สำเนา ก.พ.7  สำเนาบัตรข้าราชการ  บัตรประชาชน  ทะเบียนบ้าน  ใบคุณวุุฒิที่บรรจุแต่งตั้ง  หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชา (หนังสือรับรองความประพฤติ,หนังสือยินยอมให้โอน,ฯลฯ)  ไปที่ กอง/กลุ่ม/ฝ่าย/งานการเจ้าหน้าที่ หรือ สำนักบริหารงานบุคคล ของส่วนราชการนั้นๆ  ยื่นเอกสารหลักฐาน  กรอกแบบขอโอน  ติดรูปถ่าย จบ.
จากนั้นก้อรอเขาเรียกตัวสัมภาษณ์  ถ้าผ่านแล้วก้อโอน  ไม่ผ่านก้อจบ
"เป๊าะศิลปากร"

pigletn:
อันดับแรกเลย ต้องสอบถามหน่วยงานที่เราต้องการโอนไปว่า เค้ามีตำแหน่งว่างตรงกับตำแหน่งเราหรือเปล่าและรับเปิดรับโอนหรือไม่ ถ้าเค้ารับโอนก็เตรียมหลักฐานตามที่คุณ naninu บอกได้เลย ไม่ได้เปิดรับโอนก็จบน่ะ

thai:
กรมการปกครองรับโอนหรือเปล่า

Piggy:
ถ้าเป็นไปได้ ต้องไปหาคนที่เค้ามี power ฝากเราได้ยิ่งดี เป็นการประกันไว้ระดับนึงก่อนนะ  :-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version