ข่าวสอบ งานราชการ > เปิดสอบ ข้าราชการ

สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ

<< < (2/3) > >>

ลุงรัก:

--- อ้างจาก: ิbpk20044 ที่ พฤศจิกายน 28, 2011, 11:28:30 am --- :) อยากถามว่าตำแหน่งนี้เพิ่งเปิดเป็นครั้งแรกใช่ไหม     แล้วถ้าบรรจุไปไปทำงานที่ศาลเยาวชนใช่ไหม กลุ่มงานอะไร  ใครรู้ช่วยตอบทีครับ  จะไปสอบแล้ว

--- End quote ---
keewell  sorigan รู้ป่าวมาตอบที
ผมเดาๆว่า น่าจะอยุ่ศาลเด็กหละครับ แต่ตอนแรกคงไม่ครบทุกจังหวัด น่าจะเรียกไปลงจังหวัดใหญ่ๆก่อน  แล้วก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ  รวมๆแล้ว น่าจะมีตำแหน่งนี้ทุกจังหวัดเลยครับ
และส่วนกลางใน กทม อีก แต่กลุ่มงานไหนนี่ไม่รู้นะครับ  สำคัญที่ลักษณะงานที่ต้องทำมากกว่าครับ

kensawa:

--- อ้างจาก: ิbpk20044 ที่ พฤศจิกายน 28, 2011, 11:28:30 am --- :) อยากถามว่าตำแหน่งนี้เพิ่งเปิดเป็นครั้งแรกใช่ไหม     แล้วถ้าบรรจุไปไปทำงานที่ศาลเยาวชนใช่ไหม กลุ่มงานอะไร  ใครรู้ช่วยตอบทีครับ  จะไปสอบแล้ว

ศาลเด็กครับ

ิbpk20044:
ขอบคุณที่ชี้แนะ  ครับผม

ิbpk20044:
ใครมีแนวข้อสอบ  ก็แชร์กันบ้างนะครับบ  ขอบคุณครับ

ลุงรัก:

--- อ้างจาก: kensawa ที่ พฤศจิกายน 30, 2011, 03:58:02 pm ---

ศาลเด็กครับ

kensawa ตอนนี้ได้บรรจุยัง สังกัดไหน...
(เบื่อจริง พวกเก่ง สอบได้ขึ้นบัญชีหลายกระทรวง)  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version