ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานปลัดกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราช  (อ่าน 18942 ครั้ง)

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
สำนักงานปลัดกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ

ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ปฏิบัติการ, วิศวกรไฟฟ้าสื่อสารปฏิบัติการ

รับสมัคร วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2554 ถึง วันพฤหัสบดีที่ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2554

รายละเอียด

ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานปลัดกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราช  (อ่าน 18942 ครั้ง)
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

hanraewon

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0

wit

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0

hanraewon

• ลูกบ้าน
  • *
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ปฏิบัติการ ค่ะ 8)

Signature

• ลูกบ้าน
  • *
จบไฟฟ้ากำลังง่ะ อยากไปสอบจังเลยนะ

Navyseal

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +2/-0
เพื่อน ๆ ที่จะไปสอบ ภาค ข. ของกระทรวง ICT อย่าลืมเตรียมเอกสารดังต่อไปนี้น่ะครับ (สำคัญมาก เพราะผมเพิ่งอ่านรายละเอียดมา)
1. ใบสมัครสอบพิมพ์ออกมา ติดรูป 1 นิ้ว ลงลายมือชื่อ
2.  สำเนาหนังสือรับรองการจบ (ที่รับตอนขึ้นเวทีนะครับ ไม่รู้เรียกว่าอะไร)
3.  สำเนา Transcript  เพื่อน ๆ คงรู้จัก
4.  สำเนาใบประกอบวิชาชีพ (สำหรับสมัครนักวิชาการไฟฟ้า)
5.  สำเนาบัตรประชาชน
6.  สำเนาทะเบียนบ้าน
7.  สำเนาเปลี่ยนชื่อ หรือ ใบสมรส (ถ้ามี)
8.  หนังสือรับรองแพทย์ อายุไม่เกิน 1 เดือน
และทุกอย่าง ต้องใส่ซองสีน้ำตาล กระดาษ A4  เขียนชื่อ - นามสกุล และ เลขที่สอบด้วย
 ถ้าเพื่อน ๆ ไม่เข้าใจลองไปอ่านประกาศของ ICT ให้ละเอียดน่ะครับ  ไม่เช่นนั้นอาจจะเสียสิทธิ์ ผมอ่านเข้าใจได้ประมาณนี้ หัวอกคนไปสอบเหมือนกัน กลัวเพื่อน ๆ โดนตัดสิทธิ์ในเรื่องพวกนี้  ::)

ในนามเลขประจำตัวสอบ : 100000156   

Navyseal

• ลูกบ้าน
  • *
ลืม อีกข้อครับ

9. สำเนาหนังสือรับรองของ กพ. ที่ผ่านภาค ก. ด้วยนะครับ

::)

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

keewell

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0

Navyseal

• ลูกบ้าน
  • *
ผมสอบผ่าน ภาค ข. ของ MICT แล้วครับ  พอแนะนำการเข้าสอบใน ภาค ค. ต้องทำอย่างไรบ้าง  ใครพอมีประสบการณ์ แนะนำผมบ้างครับ เพิ่งเข้าสัมภาษณ์เป็นครั้งแรก  :-*

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: