ผู้เขียน หัวข้อ: กรมป่าไม้ รับโอนนักจัดการฯปฏิบัติการ,จพง.การเงินฯปฏิบัติงาน,จพง.ธุรการปฏิบัติงาน  (อ่าน 18445 ครั้ง)

czechsslovak

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
กรมป่าไม้ รับโอนข้าราชการพลเรือนสามัญ/พนักงานส่วนท้องถิ่น และข้าราชการที่มิใช่ข้าราชการพลเรือน
ตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไปปฏิบัติการ
ตำแหน่งเจ้าพนักงานการเงินและบัญชีปฏิบัติงาน
ตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน
รวม 17 ตำแหน่ง ปฏิบัติงานในส่วนภูมิภาค (ดูรายละเอียดที่เว็บไซต์)
www.forest.go.th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 06:34:42 pm โดย czechsslovak »

ผู้เขียน หัวข้อ: กรมป่าไม้ รับโอนนักจัดการฯปฏิบัติการ,จพง.การเงินฯปฏิบัติงาน,จพง.ธุรการปฏิบัติงาน  (อ่าน 18445 ครั้ง)

supuchcha

• ลูกบ้าน
  • *
เสียดายจังเลย  ไม่มีที่บ้านเราเล้ย    ???

littleha

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +5/-0
สนใจมากมายเลย...ว่าแต่มีคำแนะนำอะไรกันบ้างมั๊ยคะ   ???

chocolate07

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
โทรไปถามที่ ที่เราจะโอนย้ายไปก่อนดีมั้ย ว่าทางนั้นเค้าที คนของเค้าอยู่แล้วหรือเปล่า
กลัวว่าจะแห้วเหมือนคราวที่แล้วอ่ะ....

littleha

• ลูกบ้าน
  • *
เค้าจะบอกตรงๆ เลยใช่ป่าว...แต่ก็ดีเหมือนกันนะไม่ต้องเวลา

ขอบคุณค่ะ :-*

คนผ่านทาง

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
  • รักกันทุกวัน
สำนักจัดการส่วนมากตำแหน่งเหล่าจะมีแต่พนักงานราชการกับลูกจ้างประจำ
เราเพิ่งย้ายมา ได้ประมาณ 2 เดือน
มีเราเป็นข้าราชการคนแรก
ส่วนมากจะมีแต่ตำแหน่งป่าไม้ที่เป็นข้าราชการ
ธุรการ การเงิน นักจัดการมีแต่พนักงานราชการทั้งนั้นเลย
งานน้อย แต่คนเยอะ
ไม่แน่ใจนะว่าจะเป็แบบนี้เหมือนกันทุกสำนักหรือเปล่า
ลองโทรถามดูก่อนนะ ;D
ขอให้มีความสุขและพอใจในปัจจุบัน

RGuard5

• ลูกบ้าน
  • *
สำนักจัดการส่วนมากตำแหน่งเหล่าจะมีแต่พนักงานราชการกับลูกจ้างประจำ
เราเพิ่งย้ายมา ได้ประมาณ 2 เดือน
ส่วนมากจะมีแต่ตำแหน่งป่าไม้ที่เป็นข้าราชการ
ธุรการ การเงิน นักจัดการมีแต่พนักงานราชการทั้งนั้นเลย
ไม่แน่ใจนะว่าจะเป็แบบนี้เหมือนกันทุกสำนักหรือเปล่า

ขอสอบถาม คุณคนผ่านทางครับ ว่ารับราชการที่สำนักงานไหน ทำงานตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไปใช่หรือไม่ ลักษณะงานเป็นอย่างไรบ้างครับ คือกำลังจะทำเรื่องขอโอนไปตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไป ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ :)

คนผ่านทาง

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
  • รักกันทุกวัน

ขอสอบถาม คุณคนผ่านทางครับ ว่ารับราชการที่สำนักงานไหน ทำงานตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไปใช่หรือไม่ ลักษณะงานเป็นอย่างไรบ้างครับ คือกำลังจะทำเรื่องขอโอนไปตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไป ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ :)

ปฏิบัติงานอยู่ที่สำนัก 9 ค่ะ
ตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการ แต่มาปฏิบัติงานพัสดุ(แอบเซ็งค่ะ)
ลักษณะงานก็แล้วแต่ัหัวหน้าจะมอบหมายค่ะ
งานจะไม่ค่อยเป็นระบบเท่าไหร่
แต่สำันักอื่นอาจจะไม่เหมือนกันนะคะ
ขอให้มีความสุขและพอใจในปัจจุบัน

littleha

• ลูกบ้าน
  • *
ลองยื่นไปแล้ว เลือกสำนัก ๕ สระบุรี
ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร

คุณ RGuard5 ยื่นไปที่ไหนคะ

RGuard5

• ลูกบ้าน
  • *
ลองยื่นไปแล้ว เลือกสำนัก ๕ สระบุรี
ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร

คุณ RGuard5 ยื่นไปที่ไหนคะ

ผมเพิ่งยื่นวันนี้ครับ ตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไป ไม่ได้ระบุที่ครับ เนื่องจากตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไป มีแค่ 3 ที่ เลยไม่ระบุ คุณ littleha พอรู้ไหมว่าเขาจะมีการเรียกสอบข้อเขียน หรือสัมภาษณ์หรือป่าว (เพราะดูแล้วคนน่าจะสมัครเยอะ) ดูจากประกาศไม่เห็นบอกหลักเกณฑ์การคัดเลือกเลย 

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: