ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าถ้ามีวุฒิ บธบ. การจัดการทั่วไป อยู่กรมไหน กระทรวงไหนถึงจะตรงสายงานคะ  (อ่าน 3365 ครั้ง)

poohjaja

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
มีใครพอจะให้ความรู้ได้บ้างคะ คือดิฉันมีวุฒิ บธบ. การจัดการทั่วไป  อยู่กรมไหนถึงจะตรงกับสายงานคะ ที่ไม่ใช่นักวิเคราะห์นโยบายและแผน  :-*

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าถ้ามีวุฒิ บธบ. การจัดการทั่วไป อยู่กรมไหน กระทรวงไหนถึงจะตรงสายงานคะ  (อ่าน 3365 ครั้ง)

Ann (^_^)

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ตำแหน่งนักจัดการงานทั่วไปค่ะ

Ann (^_^)

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
เราก็จบ การจัดการทั่วไป เหมือนกัน

naninu

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
วุฒิ  การจัดการทั่วไป  การจัดการ  วิทยาการจัดการ (บธ.บ ,ศศ.บ ฯลฯ) เป็นสาขาวิชาทางสังคมศาสตร์
ก็จบวุฒินี้เหมือนกันค่ะ  เป็นครูวิชาเอกสังคมศึกษา (แต่ต้องมีใบประกอบวิชาชีพนะ)
ส่วนตำแหน่งอื่นๆ นั้น  ที่เคยไปสอบและที่คนอื่นเป็นกันอยู่จะมี  นักวิชาการวัฒนธรรม  นักวิชาการพาณิชย์  นักจัดการงานทั่วไป
นักวิชาการคลัง  นักวิชาการพัสดุ  นักวิชาการจัดเก็บรายได้(ส.ถ.)  นักวิเคราะห์นโยบายและแผน  นักทรัพยากรบุคคล(บางกรมที่เปิดกรอบ)
และอื่นๆ ที่ส่วนราชการเปิดกรอบรับวิชาเอกนี้   จ่ะ

poohjaja

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้ความรู้ค่ะ แล้วพอจะทราบมั้ยคะว่ากระทรวง หรือ กรม ไหนที่ต้องการตำแหน่งพวกนี้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าอีกทีค่ะ

สมาคมเสี่ยว เพื่อเธอ

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
ส่วนมากเขามีรายละเอียดน่ะครับว่ารับเอกไหนสาขาไรบ้าง ติดตามเว็บนี้เรื่อยๆดิครับมีแน่นอนละ อิๆ :D
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ....เด็กน้อยเอ๋ยสูคือมามึนแท้

Tuky

• บุคคลทั่วไป
ส่วนมากเขามีรายละเอียดน่ะครับว่ารับเอกไหนสาขาไรบ้าง ติดตามเว็บนี้เรื่อยๆดิครับมีแน่นอนละ อิๆ :D

ใช่ค่ะๆๆติดตามเว็บนี้เรื่อยๆก็จะเจอคำตอบเองนะคะ
เอ้าเนสๆๆช่วยกันโปรโหมดเว็บให้พี่ชายเราหน่อย
ช่วงหลังๆมานิรู้สึกว่าพี่แกจะยุ่งๆ(เรื่อง.............)
ถึงไม่ค่อยได้ตอบกระทู้""""""" เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ"""""""""
ปล.สิ้นเดือนมาแบ่งสันปันส่วนด้วยนะพี่คิง ;)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: