ผู้เขียน หัวข้อ: ธุรการ คลังจังหวัด  (อ่าน 16239 ครั้ง)

Ann (^_^)

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ธุรการ คลังจังหวัด
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 09:37:48 am »
 ::) ::)ใครโอนย้ายไปกรมบัญชีกลางบ้างคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  :-[ :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 07:07:01 pm โดย Ann (^_^) »

ผู้เขียน หัวข้อ: ธุรการ คลังจังหวัด  (อ่าน 16239 ครั้ง)

Ann (^_^)

• กำนัน
อยากโอนย้ายไปคลังจังหวัดในภาคอีสาน มีจังหวัดไหนว่างบ้างช่วยแนะนำด้วยค่ะ :( :(

Ann (^_^)

• กำนัน
Re: ธุรการ คลังจังหวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 07:09:20 pm »
ใครเป็นธุรการ คลังจังหวัด บ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ :-* :-* อยากโอนย้ายไปอยู่คลังจังหวัดค่ะ :-[

mylynne

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 11:07:05 am »
ตอนนี้มีคนกำลังทำเรื่องย้ายอยู่
ถ้าว่างน่าจะเป็นที่สำนักงานคลังอำนาจเจริญ
ลองทำเรื่องขอโอนมาแล้วกันนะคะ
อยู่หน่วยงานไหนคะเนี๊ยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2010, 11:11:11 am โดย mylynne »

Thunyapat

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 03:51:11 pm »
คลังจังหวัด แบบขอโอนต้องให้เจ้าหน้าที่ของกรมบัญชีกลางเซ็นต์รับรองความประพฤติเท่านั้น
..แบบว่า...แปลกกว่าทุกที่..ปกติให้หัวหน้าหน่วยงานสังกัดเราเซ็นต์รับรอง...
ก้อเลยไม่สามารถโอนไปที่คลังจังหวัดได้เพราะไม่มีคนเซ็นต์รับรองให้ ;)

Ann (^_^)

• กำนัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 05:58:06 pm »
ตอนนี้มีคนกำลังทำเรื่องย้ายอยู่
ถ้าว่างน่าจะเป็นที่สำนักงานคลังอำนาจเจริญ
ลองทำเรื่องขอโอนมาแล้วกันนะคะ
อยู่หน่วยงานไหนคะเนี๊ยะ
ทำเรื่องไปแล้วค่ะ  :) เขียนที่ต้องการไป 4 จังหวัด แต่ไม่ได้เขียนอำนาจเจริญ  :( :(  ค่ะ  โทรไปถามเขาบอกว่าต้องรอเขาย้ายภายในก่อนแล้วก็จะถึงคิวรับโอนค่ะ ไม่รู้ว่าต้องรอนานแค่ไหน อ้อ..ตอนนี้ทำงานที่ สนง.พัฒนาสังคม ฯ อยู่ภาคกลางค่ะ อยากกลับอีสานค่ะ  :D :D :D

mylynne

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:32:06 am »
ตอนนี้คนภายใจเองก็ยังส่งคำขอย้ายอยู่เรื่อย ๆ นะ
คงต้องรออีกสักพักนะคะ

Ann (^_^)

• กำนัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 03:29:40 pm »
ตอนนี้คนภายใจเองก็ยังส่งคำขอย้ายอยู่เรื่อย ๆ นะ
คงต้องรออีกสักพักนะคะ
คุณ mylynne อยู่คลังจังหวัดหรอคะ แล้วจังหวัดอะไรคะ ถ้าทราบข่าวโอนย้ายของกรมบัญชีกลางกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  :-* :-* :-* ตอนนี้ยังมีความหวังอยู่เต็มเปี่ยมค่ะ  ;D ;D

noonun

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 11:46:48 am »
 ???     อยากโอนย้าย หรือ สอบ รับราชการ ของกรมบัญชีกลางค่ะ ตอนนี้ รับราชการ ตำแหน่ง เจ้าพนักงานการเงินและบัญชีปฏิบัติงาน ของกรมส่งเสริมการเกษตร เดิมเคยปฏิบัติงานตำแหน่ง ธุรการ  อยากทราบว่า สิ้นปีงบประมาณ 2553 นี้ ช่วง เกษียณอายุราชการนี้ มีตำแหน่งธุรการสนง.คลังจังหวัด ภายในภาคกลาง ว่างบ้างหรือป่าวคะ รบกวน ส่งข่าว แจ้ง ในกระทู้ด้วยนะคะ จะติดตามความเคลื่อนไหว ขอบคุณล่วงหน้าคะ :-* :-*

น่ารัก

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 01:54:00 pm »
แล้วหลักฐานที่ใช้ประกอบการขอโอนในส่วนของสำเนา ก.พ.7 เพื่อนๆเป็นฐานเงินเดือน เม.ย.กันหรือยังค่ะ (ของกรมเรายังไม่ขึ้นเงินเดือนใหม่เลย) รออยู่ค่ะเพราะ กจ.บัญชีกลางบอกว่าต้อง Update แล้วเท่านั้น :-[

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: