ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานศาลยุติธรรม รับสมัคร พนักงานราชการ ตำแหน่งพนักงานคอมฯ, นายช่างโยธา  (อ่าน 5866 ครั้ง)

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
สำนักงานศาลยุติธรรม รับสมัคร พนักงานราชการศาลยุติธรรม
ตำแหน่ง
พนักงานคอมฯ  (แยกรหัสบัญชีรายชื่อเป็นภาคๆ)
นายช่างโยธา  (ส่วนกลาง)
รายละเอียด http://www.ojoc.coj.go.th/news_view.php?id_news=314

ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานศาลยุติธรรม รับสมัคร พนักงานราชการ ตำแหน่งพนักงานคอมฯ, นายช่างโยธา  (อ่าน 5866 ครั้ง)
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

tien

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
 :( :(ขอบคุณค่ะ...แต่ไม่เห็นมีจังหวัดในภาคเหนือเลยค่ะ.... :( :(

ลุงรัก

• ปลัด
นักวิชาการคอมฯ ภาค 5 เค้าน่ารัก (น่าหยิก)
พนักงานคอมในสังกัดเลยไม่มีใครอยากออก   คริๆ
^^
^^
^^
มันเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย!!
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

tien

• **
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
นักวิชาการคอมฯ ภาค 5 เค้าน่ารัก (น่าหยิก)
พนักงานคอมในสังกัดเลยไม่มีใครอยากออก   คริๆ
^^
^^
^^
มันเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย!!

ไม่มีใครอยากย้ายออกจริงๆๆเลยค่ะ...สงสัยคงสำนึกรักบังเกิดจริงๆเลย ;) ;)

wit

• **
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ข้อสอบยากไหม ? พี่รัก นักวิชาการคอมพิวเตอร์

ลุงรัก

• ปลัด
ไม่แน่ใจนะครับ ผมไม่เคยสอบตำแหน่งพนักงานคอม
แต่ที่ถามๆมา เค้าบอกว่า สอบปรนัยอย่างเดียว ไม่มีอัตนัย
คงเป็นวิชาคอมทั่วๆไปมั้งครับ
ยังไงจะลองถามให้อีกทีนึง

ลุงรัก

• ปลัด
กรรม  ผมตอบไม่ตรงคำถาม นี่นา!!
ถาม"นักวิชาการคอม"หรอกหรอครับ
จะบอกว่าง่าย คงจะโดนประนามว่าปากดี
จะบอกว่ายาก ก็จะโดนว่า ขี้คุย
เอาว่าก็ยากตามประสา นักวิชาการหนะครับ
เป็นข้อสอบอัตนัยซะมาก  ปรนัยมีแค่เรื่อง พรบ.คอม กับ เจตคติ
อัตนัยจะเป็นเรื่องคอมล้วนๆ ทั้งบรรยายความหมาย วาดโครงสร้าง ออกแบบระบบ ออกแบบหน้าจอ เขียน flowchart ER-model ฯลฯ
จากประสบการณ์จากหน่วยงานศาลนะ ส่วน อบต กพ มีแต่ปรนัยครับ

wit

• **
ผมยังไม่ได้ไปรับเอาใบปริญญา มีแต่ทรานสคริปเขาจะให้สมัครป่ะเนี่ยะ ๆ

ลุงรัก

• ปลัด
ทรานสคริปขียนรับรองวันที่จบ ก่อนวันรับสมัครวันสุดท้าย

wit

• **
ไปสมัครมาแล้วครับ เมื่อวาน ที่ ภาค 1 เขาบอกส่งไปให้ทีหลังไ้ด้ สำหรับใบรับรอง

ที่เหลือก้อเตรียมตัวสอบละ

พี่รักมีแนว ดี ๆ ก็แนะนำผมบ้างเด้อ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: