ผู้เขียน หัวข้อ: ครูผู้ช่วย  (อ่าน 3065 ครั้ง)

pokpok191

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ครูผู้ช่วย
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 07:56:21 pm »
ถ้าเรามีใบอนุญาตการสอนแล้ว แต่ไม่มีประสบการณ์การสอน 1 ปี เราไปขอฝึกสอนจากทางโรงเรียนได้ไหมค่ะ ไม่ได้เป็นอัตราจ้างด้วย
ไม่มีงานทำไปขอสอนให้โรงเรียน ได้ไหมสอนฟรีอะค่ะ เพือ่เอาประสบการณ์ไปขอใบประกอบอะค่ะ เพราะ สอบขึ้นบัญชีไว้แต่ไม่มีใบประกอบอะค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ถ้าได้ก็ช่วยอ้างอิงระเบียบชี้ให้เห็นชัดๆๆด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: ครูผู้ช่วย  (อ่าน 3065 ครั้ง)

สมาคมเสี่ยว เพื่อเธอ

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
Re: ครูผู้ช่วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:44:06 am »
ได้ครับคุณจะเป็นวิทยากรท้องถิ่น หรือเหมือนนักศึกษาฝึกสอนละครับ ค่าจ้างก็แล้วแต่ ผอ.โรงเรียนนั้นจะใจดีหรือไม่น่ะครับ อิๆเพื่อนผมสามคนอยู่โรงเรียนคูเมืองวิทยาคม ก็ในกรณีแบบนี้ละครับตามระเบียบแล้วสามารถสอนได้
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ....เด็กน้อยเอ๋ยสูคือมามึนแท้

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 03:59:03 pm »
ได้ครับคุณจะเป็นวิทยากรท้องถิ่น หรือเหมือนนักศึกษาฝึกสอนละครับ ค่าจ้างก็แล้วแต่ ผอ.โรงเรียนนั้นจะใจดีหรือไม่น่ะครับ อิๆเพื่อนผมสามคนอยู่โรงเรียนคูเมืองวิทยาคม ก็ในกรณีแบบนี้ละครับตามระเบียบแล้วสามารถสอนได้
เนสน่าจะหมายถึง ทำได้ในที่นี้คือ ทำงานลักษณะนี้ได้โดยไม่ผิดกฏหมาย

แต่ฟังจาก..
ถ้าเรามีใบอนุญาตการสอนแล้ว แต่ไม่มีประสบการณ์การสอน 1 ปี เราไปขอฝึกสอนจากทางโรงเรียนได้ไหมค่ะ ไม่ได้เป็นอัตราจ้างด้วย
ไม่มีงานทำไปขอสอนให้โรงเรียน ได้ไหมสอนฟรีอะค่ะ เพือ่เอาประสบการณ์ไปขอใบประกอบอะค่ะ เพราะ สอบขึ้นบัญชีไว้แต่ไม่มีใบประกอบอะค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ถ้าได้ก็ช่วยอ้างอิงระเบียบชี้ให้เห็นชัดๆๆด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ
น่าจะหมายถึง ทำแบบนี้จะเอาไปขอใบประกอบได้มั้ย

ขอตอบว่า ขอใบประกอบได้  คือ เงื่อนไขในการขอใบประกอบ ในกรณีนี้คือต้องมี เอกสารดังต่อไปนี้ไปยืนกับคุรุสภา
1. ใบประกอบการสอน
2. ใบผ่านการสอน  ออกโดยสถานศึกษา มีลายเซ็นต์ ผอ.รร. ว่าผ่านการสอน 1 ปีการศึกษา (2 เทอม)
เอกสารนี้สามารถโหลดได้จากเว็บ คุรุสภา ได้  หากไม่มั่นใจในผม หาข้อมูลเพิ่มเติมได้จากเว็บคุรุสภา เกี่ยวกับการขอใบประกอบ เป็นไฟล์ pdf  เขาเขียนไว้ละเอียดครับ
นำ 2 ใบนี้ไปยื่น ก็จะได้รับ ใบประกอบ 

ปล.นอกเรื่อง ... บรรยายไปก็นึกว่าอย่างกับทำเควสเกมส์เลย   นำ 2ชิ้นมาผสมในกล่อง ได้เป็นของแรร์ยังไงยังงั้นเลย :-[
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 04:23:16 pm »
ปล.นอกเรื่อง ... บรรยายไปก็นึกว่าอย่างกับทำเควสเกมส์เลย   นำ 2ชิ้นมาผสมในกล่อง ได้เป็นของแรร์ยังไงยังงั้นเลย :-[

55555+++
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

สมาคมเสี่ยว เพื่อเธอ

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 12:38:30 pm »
พี่รักครับ เกมส์ไรละเนี่ยเล่นด้วยได้ป่าวคร๊าฟ
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ....เด็กน้อยเอ๋ยสูคือมามึนแท้

pokpok191

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 01:18:54 pm »
...ครูผู้ช่วยปีหน้าเขาเปิดสอบไหมค่ะ ของชัยภูมิอะรู้ป่าวเอย ถ้าทราบข้อมูลบอกด้วยนะค่ะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: