พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

ผู้ขึ้นบัญชี กพ คิิดยังไงกับ กพ อนุมัติให้ส่วนราชการอื่น เช่น อบต ใช้บัญชีของ กพ

<< < (2/4) > >>

ลุงรัก:
ได้รับมา  ยังงงๆอยู่เลย
กะว่า มไม่ต้องไปทำอะไรมัน  ปล่อยให้เค้าเรียกบรรจุ ที่ไหนก็เอาละ  อารมณ์นี้

หาดทรายขาว:
ก็ดีนะค่ะพี่

แต่จะให้ดียิ่งขึ้น ไม่มีเส้น อ่ะ

แต่เขาจะประกาศใช้จริงๆๆเหรอ

แล้วขึ้นทะเบียนแว ของก.พ.ภาคก.อ้ะ

จะหมดอายุเหมือน ก. ท้องถิ่นไหมอ่ะค่ะ

สงสัย

ลุงรัก:

--- อ้างจาก: หาดทรายขาว ที่ มีนาคม 09, 2010, 07:39:13 pm ---ก็ดีนะค่ะพี่

แต่จะให้ดียิ่งขึ้น ไม่มีเส้น อ่ะ

แต่เขาจะประกาศใช้จริงๆๆเหรอ

แล้วขึ้นทะเบียนแว ของก.พ.ภาคก.อ้ะ

จะหมดอายุเหมือน ก. ท้องถิ่นไหมอ่ะค่ะ

สงสัย

--- End quote ---
ปัจจุบัน  ภาค ก กพ ตลอดชีพครับ

pppooo:
มีทั้งข้อดีและข้อเสีย
อย่างเราสอบได้ นวก.การเงินและบัญชี
แต่ได้ประเมินเป็นพัสดุ งานคนละอย่างกับที่เคยทำเลย
เดินทางก็ไกล เราเลยตัดสินใจลาออกจากราชการ
พอดีเรารับราชการ จพง.การเงินอยู่ ก็เลยขอกลับเข้ารับราชการที่เดิม
 :-X

keewell:
ของผมถูกกรมเรียกประเมินครับ แต่ไม่รู้จะไปดีไหม เพราะเหลืออีกประมาน 15 คน จะถึง แต่คิดว่าคงไม่ไป

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version