พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

ผู้ขึ้นบัญชี กพ คิิดยังไงกับ กพ อนุมัติให้ส่วนราชการอื่น เช่น อบต ใช้บัญชีของ กพ

<< < (4/4)

ลุงรัก:

--- อ้างจาก: kunghang ที่ พฤศจิกายน 09, 2010, 10:38:45 am ---
--- อ้างจาก: ลุงรัก ที่ มีนาคม 02, 2010, 11:20:15 pm ---หนังสือ สำนักงาน กพ. ที่ นร 1004.2/พิเศษ410
ถามความประสงค์ที่จะให้ เอาชื่อเราไปให้ อบต และอื่นๆ ใช้เรียกบรรจุได้

เพิ่งได้เข้ามาดูค่ะ ถ้าเป็นจริงก็ดีนะค๊ะ(เป็นเรื่องจริงป่าวค๊ะ)  ที่บอกว่าให้เอาชื่อเราไปให้ อบต และอื่น ๆ ใช้เรียกบรรจุได้ นี่คือ หมายความว่าอย่างไรค่ะ ขอความกรุณาอธิบายให้ด้วยได้มั้ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ :-*

--- End quote ---

--- อ้างจาก: bank49 ที่ พฤศจิกายน 10, 2010, 12:11:15 pm ---สรุปว่า มันจะใช้กับ ภาค ก ของท้องถิ่นไหมคับ :'( ที่เราสอบภาค ก ของ กพ. เนี่ยอะคับ ;D

จะกลายเป็นเข้าใจผิดกันไปแล้วครับ !!
หนังสือตัวนี้เป็นแค่กรณีที่เกิดขึ้นนี้กรณีเดียวครับ ไม่ใช่ประกาศหรือคำสั่งหรือระเบียบครับ
เป็นบัญชีรายชื่อผู้สอบบรรจุตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์ปฏิบัติการ ของสำนักงาน กพ. ครับ
เป็นหนังสือถามความประสงค์เฉพาะผู้ที่ขึ้นบัญชีนี้เท่านั้น ว่าต้องให้นำบัญชีเขาไปให้หน่วยงานอื่นที่ไม่ขึ้นตรงกับ กพ. เรียกประเมิน หรือบรรจุหรือไม่ครับ

หาดทรายขาว:
ทำไม  ไม่เห็นประกาศใช้เลย

ภาค ก. ของท้องถิ่น ก็ยังไม่เปิดสอบ

wsjohn:
ก็ดีนี่ครับ เขาใช้บัญชีไปประเมิน ส่วนเราจะไปหรือไม่ไปเราก็เลือกได้ไม่มีปัญหานี่นา ถือเป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่สอบได้นะ สำหรับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version