ผู้เขียน หัวข้อ: จพง.ธุรการกระทรวงจะย้ายไปอยู่เทศบาลนครดีไหมคะ  (อ่าน 1959 ครั้ง)

oil_2547

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
อยากปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆ ค่ะ

ตำแหน่งจพง.ธุรการปฏิบัติงานกระทรวงสาธารณสุข จะย้ายไปเทศบาลนครดีไหมคะ
คือไปคุยมาแล้ว มีตำแหน่งให้เราลงแล้วค่ะ (แฟนทำงานที่นั่น)
แต่ตอนนี้กำลังคิดหนักเพราะได้ยินมาหลายเสียงเรื่องอยู่ส่วนกลางเงินเดือนจะไปไวกว่า สวัสดิการอะไรต่าง ๆ นาน ๆ ดีกว่า

แต่ปัจจุบันอยู่ที่นี่เหนื่อยหน่ายมากค่ะ ไม่มีจิตใจอยากมาทำงานเลยอยากย้ายเต็มทน หรือมีที่ไหนพอจะชี้แนะได้เต็มที่เลยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: จพง.ธุรการกระทรวงจะย้ายไปอยู่เทศบาลนครดีไหมคะ  (อ่าน 1959 ครั้ง)

vespa50

• ลูกบ้าน
  • *

อย่าเลยคับ เป็น ขรก. พลเรือน อยู่ดีแล้วคับ

อย่ามาท้องถิ่นเลยคับ

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

ผมยังหาที่ย้าย เป็น ขรก.พลเรือนเลยคับ

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
ต้องชั่งน้ำหนักใจให้ดีดีครับ...การย้ายไปท้องถิ่นแล้วได้ครั้งเดียว แต่ก็ยังมีการเปิดโอกาสให้เราได้ย้ายในส่วนท้องถิ่นได้อีก
ผมคิดว่าการทำงานที่ไหนก็คล้ายกันครับ...ความชอบ ประโยชน์ทั้งต่อตัวเราและสังคม การริเริ่มสร้างสรรค์ เพื่อนร่วมงาน
ทุกอย่างขึ้นอยู่กับการปรับตัวปรับใจให้เหมาะสมที่สุด หากควาต้องการสูงสุดคือการได้อยู่กับครอบครัวก็ต้องเต็มที่
หากต้องการความคล่องตัว ความสร้างสรรค์ในการได้ประโยชน์จากงาน ก็ต้องชั่งน้ำหนักเอาครับ ถ้าเอาความเห็นผมไปแนะนำ
มันก้ไม่เท่ากับความต้องการของคุณเอง ลองดูครับ...เพื่อสิ่งที่เหมาสมและสมดุลที่สุดของคุณเอง...ขอให้สมหวังครับ... :) :)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

oil_2547

• ลูกบ้าน
  • *
อยากฟังความเห็นของ เพื่อนๆพี่ๆ ท้องถิ่นเยอะ ๆ ค่ะ

กระทรวงที่อยู่ กับเทศบาลอยู่ใกล้กันค่ะ

เรื่องครอบครัวไม่มีอุปสรรคเลยค่ะ มีแต่เรื่องความเห็นแก่ตัวในที่ทำงาน ซึ่งพอเราเด็กกว่ามันโดนไปเต็มๆค่ัะ

ท้อแท้ใจจริงๆ :-\

dreamcasher

• ลูกบ้าน
  • *
ย้ายไป พลเรือนด้วยกันก่อนดีกว่าครับ หน่วยงานยังมีอีกเยอะคับ  ผมอยู่เทศบาล ยังอยากไปเป็นพลเรือนเลยคับ อย่างว่างานหนักเรื่องเล็ก แต่การประสานงานกับคนด้วยกันเนี๊ยะ เรื่องใหญ่ 555+

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: