ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ  (อ่าน 4685 ครั้ง)

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ

ตำแหน่งนักวิเทศสัมพันธ์ปฏิบัติการ

รับสมัคร 16 ก.ค. - 7 ส.ค. 2555

รายละเอียด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 08:09:28 pm โดย งานราชการ »

ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ  (อ่าน 4685 ครั้ง)
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
อะหือ  แปลอังกฤษเป็นไทยและแปลไทยเป็นอังกฤษ :o  ไปติวภาษาอังกฤษจะทันมั้ยเนี่ย
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
อะหือ  แปลอังกฤษเป็นไทยและแปลไทยเป็นอังกฤษ :o  ไปติวภาษาอังกฤษจะทันมั้ยเนี่ย

ภาษอังกฤษง่ายนิดเดียวครับ  :-X (ที่เหลือยากหมด)
.....

• กำนัน
    • น้ำเย็น
ง่าาาา  ต้องลองดูซักทีค่ะ

(แต่ที่ลองๆมา ไม่ผ่านซักกะที่) :-\

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
ตอนแรกก็ว่าจะสมัคร แต่ติดตรงภาษานี่แหละครับ - -"
.....

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
มาอีกแล้วตำแหน่งนี้  เมื่อสองปีที่แล้วเพิ่งจะรับไป  สงสัยจะเปิดเรื่อยๆทุก 2 ปีนะครับ
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

• กำนัน
    • น้ำเย็น
ตอนแรกก็ว่าจะสมัคร แต่ติดตรงภาษานี่แหละครับ - -"

มีปัญหาตรงแปลไทยเป็นอังกฤษนี่แหละค่ะ  คิดศัพท์ไม่ออก  ต้องฝึกๆๆๆเนาะ 

แต่รอสอบตำแหน่งอื่นจะง่ายกว่ามั้ยเนี่ย

มาอีกแล้วตำแหน่งนี้  เมื่อสองปีที่แล้วเพิ่งจะรับไป  สงสัยจะเปิดเรื่อยๆทุก 2 ปีนะครับ

งั้นถ้าสอบครั้งนี้ไม่ผ่านก็อ่านหนังสือรอสอบอีก 2 ปีข้างหน้าได้เลยใช่มั้ยคะ  :-[

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: