ผู้เขียน หัวข้อ: หลังปีใหม่...ชีวิตจะเดินต่ออย่างไร....  (อ่าน 9468 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
มาคุยกันหาสาระในความเป็นสาระกันครับ....... ;D ;D ;D ;D ;D

ปีใหม่นี้อยากทำสิ่งใด....มาแชร์กันครับ..... :D :D :D :D :D

ผู้เขียน หัวข้อ: หลังปีใหม่...ชีวิตจะเดินต่ออย่างไร....  (อ่าน 9468 ครั้ง)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
Re: หลังปีใหม่...ชีวิตจะเดินต่ออย่างไร....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:25:35 pm »
สิ่งแรกที่จะทำเลยสำหรับผมหลังปีใหม่ จริงๆวันนี้ก็เป็นวันแรกที่เริ่มทำแล้วละครับนั่นคือ... ลดน้ำหนักครับ  :-X เพราะตอนนี้บวมมาก ^^

เพื่อนก็ทักแฟนก็ท้วงว่า "อ้วนขึ้น" ส่งกระจกดูตัวเอง คอเริ่มไม่มี หน้าก็ออก พุงก็ออก รับตัวเองไม่ได้ทุกวัน 55

เหมือนเอาตัวเองมาขายยังไงก็ไม่รู้ แต่นี่ก็คือสิ่งที่ตั้งใจอันดับแรกๆเลยครับที่ผมจะทำ  :-[
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

tashiro

• ปลัด
Re: หลังปีใหม่...ชีวิตจะเดินต่ออย่างไร....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:32:01 pm »
ส่วนผมเตรียมตัวที่จะฝึกทำกับข้าวแล้วก็ขนมให้อร่อยๆ...กะว่า...ถ้ามีทุนซักก้อน..จะเปิดร้านอาหารไม่ก็ร้านเบเกอรีบวกกาแฟ....(แค่ฝันเอาไว้ก่อนครับ..)เด๊วตื่นก็คงได้ทำ...อิอิ 8) 8) 8) 8) 8)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

p-i-a-k

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +5/-0
  • "สูญสิ้นแล้วชื่นหวาน เคยพานพบ"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:55:57 pm »
สำหรับผม อยากทำรักอ่ะ เอ๊ย ไม่ใช่ อยากทำสิ่งดีๆให้คนที่เรารัก เวลาที่เหลือ ก็อยากจะทำสิ่งดีๆให้เขา ให้ความรัก ให้ความอบอุ่น ให้ความสุขทุกอย่างเท่าที่เราจะทำได้ครับ. 

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:00:32 pm »
สำหรับผม อยากทำรักอ่ะ เอ๊ย ไม่ใช่ อยากทำสิ่งดีๆให้คนที่เรารัก เวลาที่เหลือ ก็อยากจะทำสิ่งดีๆให้เขา ให้ความรัก ให้ความอบอุ่น ให้ความสุขทุกอย่างเท่าที่เราจะทำได้ครับ.  
กระทืบ Like ^^
คนที่ถูกรักคนนั้นคงโชคดีมากเลยนะครับ
.....

tashiro

• ปลัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:04:50 pm »
คนที่ถูกรักคนนั้นคงโชคดีมากเลยนะครับ

เอ่อ...คุณคิงครับ...แค่กดก็พอครับ.....ไอ้ likeน่ะ.........เอิ๊กๆ....

งานราชการ

• ผู้ว่าฯ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:06:00 pm »
ส่วนผมเตรียมตัวที่จะฝึกทำกับข้าวแล้วก็ขนมให้อร่อยๆ...กะว่า...ถ้ามีทุนซักก้อน..จะเปิดร้านอาหารไม่ก็ร้านเบเกอรีบวกกาแฟ....(แค่ฝันเอาไว้ก่อนครับ..)เด๊วตื่นก็คงได้ทำ...อิอิ 8) 8) 8) 8) 8)

แถวบ้านผม มีร้านนึงขายกาแฟถุงละสิบกับพวกขนม เห็นเขาว่ากำไรประมาณวันละ3พันเลยครับ

เอ่อ...คุณคิงครับ...แค่กดก็พอครับ.....ไอ้ likeน่ะ.........เอิ๊กๆ....
พูดได้ใจแบบนี้กดเฉยๆไม่ได้ครับ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:08:30 pm โดย งานราชการ »
.....

tashiro

• ปลัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:09:16 pm »

แถวบ้านผม มีร้านนึงขายกาแฟถุงละสิบกับพวกขนม เห็นเขาว่ากำไรประมาณวันละ3พันเลยครับ

ต้องอร่อยครับ....ถึงจะทำได้ขนาดนั้น....แค่กำไรกำไรนะครับวันละพันนี่ก็สุดเทพแล้ว...แต่ยังอิกนานครับ...ต้องฝึกอร่อยก่อนแล้วถึงจะลงมือ(รอทุนด้วยครับ...)หลังจากนั้นก็ฝึกแฟน...ส่วนเรา..นั่งคุม...อิอิ :-* :-* :-* :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:11:14 pm โดย tashiro »

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 09:21:38 am »
สำหรับผมหรอ ... ขอเวลาคิดอีกพักนะ
ยังไม่ได้คิดเลยว่า ปีใหม่นี้จะทำอะไรให้ตัวเอง เพราะสิ่งดีๆที่อยากทำให้ตัวเอง
พยายามทำก็แล้วก็ไม่สำเร็จเพราะตัวเอง และเวลาในชีวิตประจำวันที่มันเหลือน้อยซะเหลือเกิน
อยากมีใครให้ช่วยจุดประกายความคิด และเป็นแรงผลักดัน
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

tashiro

• ปลัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 09:57:39 am »
สำหรับผมหรอ ... ขอเวลาคิดอีกพักนะ
ยังไม่ได้คิดเลยว่า ปีใหม่นี้จะทำอะไรให้ตัวเอง เพราะสิ่งดีๆที่อยากทำให้ตัวเอง
พยายามทำก็แล้วก็ไม่สำเร็จเพราะตัวเอง และเวลาในชีวิตประจำวันที่มันเหลือน้อยซะเหลือเกิน
อยากมีใครให้ช่วยจุดประกายความคิด และเป็นแรงผลักดัน

อ่ะ.....พอจะจุดประกายได้บ้างมั้ยครับ....อิอิ.. :-X :-X :-X :-X :-X..ล้อเล่น ขำขำนะครับ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\..(ไม่รู้ผมขำคนเดียวรึเป่า)..เอิ๊กๆ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: