ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ  (อ่าน 14191 ครั้ง)

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ

ตำแหน่ง นักจิตวิทยาปฏิบัติการ

รับสมัครถึง 20 พ.ย. 2554

รายละเอียด

ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ  (อ่าน 14191 ครั้ง)
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
สำนักงานศาลยุติธรรม เปิดสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการ

รายละเอียด

ต้องผ่านหลักสูตรใช้พลังจิตกับ ชาลร์ แซลเวีย (x men) ก่อนมั้ยอ่ะ  ;)
ปล. ขออภัยนอกเรื่อง แต่อดไม่ได้จริงๆ  ยิ้มๆ !^ ^!
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"

รายละเอียด

ต้องผ่านหลักสูตรใช้พลังจิตกับ ชาลร์ แซลเวีย (x men) ก่อนมั้ยอ่ะ  ;)
ปล. ขออภัยนอกเรื่อง แต่อดไม่ได้จริงๆ  ยิ้มๆ !^ ^!

คงไม่ขนาดนั้นมั้งครับ แต่ถ้าผ่านหลักสูตรนั้นได้ก็จะดีมากเลย ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 08:49:16 pm โดย งานราชการ »
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

kensawa

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
อ่านะมีแซวงานนี้

รายละเอียด

ต้องผ่านหลักสูตรใช้พลังจิตกับ ชาลร์ แซลเวีย (x men) ก่อนมั้ยอ่ะ  ;)
ปล. ขออภัยนอกเรื่อง แต่อดไม่ได้จริงๆ  ยิ้มๆ !^ ^!

ิbpk20044

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
 :) อยากถามว่าตำแหน่งนี้เพิ่งเปิดเป็นครั้งแรกใช่ไหม     แล้วถ้าบรรจุไปไปทำงานที่ศาลเยาวชนใช่ไหม กลุ่มงานอะไร  ใครรู้ช่วยตอบทีครับ  จะไปสอบแล้ว

ลุงรัก

• ปลัด
:) อยากถามว่าตำแหน่งนี้เพิ่งเปิดเป็นครั้งแรกใช่ไหม     แล้วถ้าบรรจุไปไปทำงานที่ศาลเยาวชนใช่ไหม กลุ่มงานอะไร  ใครรู้ช่วยตอบทีครับ  จะไปสอบแล้ว
keewell  sorigan รู้ป่าวมาตอบที
ผมเดาๆว่า น่าจะอยุ่ศาลเด็กหละครับ แต่ตอนแรกคงไม่ครบทุกจังหวัด น่าจะเรียกไปลงจังหวัดใหญ่ๆก่อน  แล้วก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ  รวมๆแล้ว น่าจะมีตำแหน่งนี้ทุกจังหวัดเลยครับ
และส่วนกลางใน กทม อีก แต่กลุ่มงานไหนนี่ไม่รู้นะครับ  สำคัญที่ลักษณะงานที่ต้องทำมากกว่าครับ
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

kensawa

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0

ศาลเด็กครับ

ิbpk20044

• ลูกบ้าน
  • *
ขอบคุณที่ชี้แนะ  ครับผม

ิbpk20044

• ลูกบ้าน
  • *
ใครมีแนวข้อสอบ  ก็แชร์กันบ้างนะครับบ  ขอบคุณครับ

ลุงรัก

• ปลัด

ศาลเด็กครับ
kensawa ตอนนี้ได้บรรจุยัง สังกัดไหน...
(เบื่อจริง พวกเก่ง สอบได้ขึ้นบัญชีหลายกระทรวง)  ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: