ผู้เขียน หัวข้อ: มีงานราชการ ตำแหน่งพลังานที่ไหนบ้างเอ๋ย  (อ่าน 2639 ครั้ง)

bluescorpion

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +2/-0
เพื่อนๆ ที่ทราบแหล่งข่าว รบกวนด้วยจ้า ช่วยบอกเอาบุญด้วยเน้อ.... :-*

ผู้เขียน หัวข้อ: มีงานราชการ ตำแหน่งพลังานที่ไหนบ้างเอ๋ย  (อ่าน 2639 ครั้ง)

azureman

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
หมายถึงอะไรครับตำแหน่งพลังงาน
โดยปกติกระทรวงพลังงานก็ชื่อตำแหน่งเหมือนกับที่อืนนะครับ
ต่างแค่นักวิชาการพลังงาน รึ หมายถึงว่า มีพลังงานจังหวัดที่ไหนมี ตำแหน่งว่าง ครับ

• ลูกบ้าน
  • *
อย่างนี้ค่ะ ตอนนี้ที่ทราบหลายมหาวิทยาลัย เปิดสอนระดับปริญญาตรี และโท ในคณะวิทยาศาสตร์ หรือวิศวกรรมศาสตร์ ทั้งสาขาการจัดการพลังงาน / เทคโนโลยีพลังงาน / เทคโนโลยีและการจัดการพลังงาน หลังจากที่บัณฑิตเหล่านี้จบการศึกษาไป พบว่าไม่ค่อยมีตำแหน่งงานที่ขอคุณสมบัติในสาขาพลังงานเท่าไรนัก (มีแต่น้อย ) เพราะส่วนใหญ่กลับกลายเป็นว่าเปิดรับสมัครตำแหน่งวิศวกรพลังงาน แต่เรียกคุณสมบัติเป็น วิศวกรรมเครื่องกล ไฟฟ้า เป็นส่วนใหญ่ พลังงานจะมีบ้างก็ส่วนน้อย ตอนนี้ที่ลำบากก็น่าจะเป็นพวกที่จบคณะวิทยาศาสตร์ สาขาพลังงาน ก็เลยมีคำถามถึงผู้ดูแลว่า พอจะมีข่าวเปิดรับสมัครงาน ที่ให้เด็กที่จบวิทยาศาสตร์ หรือวิศวกรรม สาขาเกี่ยวกับพลังงาน ที่ไหนบ้างหนะค่ะ ฝากด้วยค่ะ :-*

azureman

• ลูกบ้าน
  • *
 ???อ่อ..ถ้างั้น ตอนนี้ที่ผมเห็น กรอบในกระทรวงพลังงาน ยังมีตำแหน่งนักวิชาการพลังงานว่างอยู่หลายตำแหน่งนะครับ  แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเปิดสอบเมื่อไรครับ

cprateep

• ลูกบ้าน
  • *
Re: มีงานราชการ ตำแหน่งพลังานที่ไหนบ้างเอ๋ย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:39:56 pm »
ตอนนี้กระทรวงพลังงานเปิดสอบข้าราชการ ตั้งแต่วันที่ 27 มิถุนายน 2555 ครับ รีบไปสมัครแล้วรีบอ่านหนังสือนะครับ คาดว่าจะมีคนสมัครเยอะครับ

ขอให้โชคดีครับ :)

• ลูกบ้าน
  • *
Re: มีงานราชการ ตำแหน่งพลังานที่ไหนบ้างเอ๋ย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:43:16 pm »
ขอบคุณค่ะ สมัครไปแล้วค่ะ ตอนนี้ก็คงต้องอ่านหนังสือมากๆ ไว้ก่อน  :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: