ผู้เขียน หัวข้อ: ภาค ก ก.พ. 54  (อ่าน 8194 ครั้ง)

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
ภาค ก ก.พ. 54
« เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:33:14 am »
เพิ่งสอบผ่าน ภาค ก ของปี 54 ค่ะ  แล้วก็เกิดข้อสงสัย  เพราะว่ายังไม่ได้รับใบรับรองผลฯ จาก ก.พ.
ยังงี้จะสอบ ภาค ข ได้เลยมั้ยคะ  รึว่าต้องรอรับใบรับรองผลฯ ก่อน

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ  :-*

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาค ก ก.พ. 54  (อ่าน 8194 ครั้ง)
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
Re: ภาค ก ก.พ. 54
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:53:45 am »
ให้ผมตีความคือ  หลังจากมีประกาศผู้สอบผ่านจาก กพ สิทธิ์ของการผ่าน กพ ภาค ก ก็น่าจะมีผลทันที ตัวเอกสารเอกเป็นเพียงหลักฐานยืนยัน
ซึ่งถ้าหน่วยงานที่ต้องการรับสมัครจะขอดูหลักฐาน เราก็มีประกาศ กพ ที่มีรายชื่อเราแนบว่าประกาศผ่านแล้วเป็นหลักฐานครับ

ซึ่งหน่วยงานที่รับสมัครจะใช้ ใบผ่าน กพ ภาค ก จริงๆ ก็วันที่สอบสัมภาษณ์โน่นแล้วหละครับ..  ไม่ต้องซีเรียส   มีที่ไหนเปิดภาค ข สมัครได้เลยครับ

ปล. อธิบายเองงงเอง  พูดวกไปวนมาครับ  ขออภัยด้วยครับ
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:54:08 pm »
ให้ผมตีความคือ  หลังจากมีประกาศผู้สอบผ่านจาก กพ สิทธิ์ของการผ่าน กพ ภาค ก ก็น่าจะมีผลทันที ตัวเอกสารเอกเป็นเพียงหลักฐานยืนยัน
ซึ่งถ้าหน่วยงานที่ต้องการรับสมัครจะขอดูหลักฐาน เราก็มีประกาศ กพ ที่มีรายชื่อเราแนบว่าประกาศผ่านแล้วเป็นหลักฐานครับ

ซึ่งหน่วยงานที่รับสมัครจะใช้ ใบผ่าน กพ ภาค ก จริงๆ ก็วันที่สอบสัมภาษณ์โน่นแล้วหละครับ..  ไม่ต้องซีเรียส   มีที่ไหนเปิดภาค ข สมัครได้เลยครับ

ปล. อธิบายเองงงเอง  พูดวกไปวนมาครับ  ขออภัยด้วยครับ

จริงๆก็เข้าใจอย่างนั้นเหมือนกันค่ะ  แต่ไม่อยากคิดเข้าข้างตัวเอง เลยหาตัวช่วย  :-X
ขอบคุณคุณลุงรักนะคะ สำหรับคำแนะนำ แล้วก็ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ หนังสือสอบภาค ก ที่แนะนำ  :-*
สอบผ่านภาค ก แล้วก็ต้องเดินสายสอบภาค ข กันต่อไปค่ะ  :)

เปิดสอบ

• Administrator
  • กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 01:07:02 pm »
ผมก็เดินสายอยู่เหมือนกันครับ ^^

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:18:37 pm »
ผมก็เดินสายอยู่เหมือนกันครับ ^^

สู้ๆค่ะ  8)

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:24:51 pm »

สู้ๆค่ะ  8)

เช่นกันครับๆ  8)
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 05:45:39 pm »

สู้ๆค่ะ  8)

เช่นกันครับๆ  8)

ตอบ ID เดียวกันก็ได้นะคะ  เริ่มงงแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 06:31:05 pm »
อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา(รัก)เลยโยม  ;D
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:52:56 pm »
อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา(รัก)เลยโยม  ;D

เคยได้ยินแต่ ความรักทำให้คนตาบอด  นี่ความรักทำให้คนเมาได้ด้วยหรอคะ  ;)

Tuky

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:54:13 pm »

like    :)  55+++

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: