พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

ภาค ก ก.พ. 54

<< < (4/4)

ลุงรัก:

--- อ้างจาก: แม่น้องน้ำเย็น^-^ ที่ กันยายน 26, 2011, 08:23:24 pm ---
--- อ้างจาก: 2054 ที่ กันยายน 26, 2011, 04:48:31 pm ---ตอบคำถามนะ สาระล้วนๆ สอบภาค ข.ได้เลย ครับ ใบรับรองจะได้ประมาณ พ.ย. กว่าทุกอย่างจะผ่านการสอบ และได้ใช้ก้อตอนสัมภาษณ์ หากหน่วยงานที่เปิดสอบต้องการหลักฐาน ให้นำคำสั่งประกาศจาก กพ.ที่มีลายเซนต์เลขา กพ.ไปยืนยัน ด้วยก้อได้ ในใบรับรองภาค ก. จะระบุวันที่สอบ และวันที่ ประกาศ เงื่อนไขของการสอบต้องอ่านให้เข้าใจจะบอกไว้ว่า ใบรับรองภาค ก.ต้องมีผลเมื่อใหร่ จะได้ชัวร์ๆและไม่เสียเวลา ส่วนมากสมัครสอบตอนนี้ก้อได้ใช้หลังปีใหม่โน่นแหละ พยายามสอบไว้ครับ ข้าราชการเงินดี อนาคตดี

--- End quote ---

ขอบคุณมากเลยค่ะ ^^ 
แต่พอดีเข้าไปกรอกใบสมัครแล้ว ปรากฏว่า เค้าให้ใส่วันเดือนปีที่สอบผ่านด้วย   >:(
เลยไม่รู้จะเอาไงต่อดี ???

ตอนนี้ก็เป็นข้าราชการอยู่ค่ะ  แต่เป็นแท่งทั่วไป  อยากเป็นนักวิชาการกับเค้าบ้าง อีกอย่าง อยากย้ายกลับบ้านด้วยคะ  รอมา 10 ปีแล้วไม่ได้ย้ายซะที  สอบใหม่ก็ได้  8)

ถ้าไม่ผิด วันเดือนปีที่สอบผ่าน ก็คือ วันที่มีประกาศผ่านภาค ก หละครับ

เปิดสอบ:
กระทู้ดี มีสาระ ขอย้ายมาที่นี้ พร้อมปักหมุดนะครับ เพราะเรื่องแบบนี้ผมว่าหลายคงก็คงสงสัยเหมือนกัน

แม่น้องน้ำเย็น^-^:

--- อ้างจาก: ลุงรัก ที่ กันยายน 27, 2011, 11:22:17 am ---
ถ้าไม่ผิด วันเดือนปีที่สอบผ่าน ก็คือ วันที่มีประกาศผ่านภาค ก หละครับ

เข้าไปแอบดูกระทู้เว็บอื่นแล้วค่ะ  :-[
เค้าบอกว่า สามารถใส่วันที่ 5 ก.ย. 54 ได้เลย เค้าโทรไปถามทาง ก.พ. แล้ว ;D
แต่ก็ยังไม่ค่อยแน่ใจ เพราะกลัววันที่ไม่ตรงกัน เกิดสอบติดขึ้นมาจะกลายเป็นปัญหา(รึเปล่า)

--- อ้างจาก: บ้าบ๊อ ที่ กันยายน 27, 2011, 11:45:44 am ---กระทู้ดี มีสาระ ขอย้ายมาที่นี้ พร้อมปักหมุดนะครับ เพราะเรื่องแบบนี้ผมว่าหลายคงก็คงสงสัยเหมือนกัน

;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version