ผู้เขียน หัวข้อ: ภาค ก ก.พ. 54  (อ่าน 8199 ครั้ง)

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
Re: ภาค ก ก.พ. 54
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:26:42 am »
อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา(รัก)เลยโยม  ;D

เคยได้ยินแต่ ความรักทำให้คนตาบอด  นี่ความรักทำให้คนเมาได้ด้วยหรอคะ  ;)

ดื่มด่ำกับความรักให้เต็มที่ ทุกข์บ้างสุขบ้างปะปนกันไป
** กระทู้กลายพันธุ์อีกแล้ว

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาค ก ก.พ. 54  (อ่าน 8199 ครั้ง)
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

แม่น้องน้ำเย็น^-^

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +29/-1
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 02:08:00 pm »
อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา(รัก)เลยโยม  ;D

เคยได้ยินแต่ ความรักทำให้คนตาบอด  นี่ความรักทำให้คนเมาได้ด้วยหรอคะ  ;)

ดื่มด่ำกับความรักให้เต็มที่ ทุกข์บ้างสุขบ้างปะปนกันไป
** กระทู้กลายพันธุ์อีกแล้ว

สงสัยความรักกับกำลังผลิบาน  กลายเป็นกระทู้รักไปหมดเลย ;)
น้ำเอ๋ย น้ำเย็น

evolution-sam

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 04:28:53 pm »
เดินสายภาค ข เหมือนกันครับ  :D

2054

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 04:48:31 pm »
ตอบคำถามนะ สาระล้วนๆ สอบภาค ข.ได้เลย ครับ ใบรับรองจะได้ประมาณ พ.ย. กว่าทุกอย่างจะผ่านการสอบ และได้ใช้ก้อตอนสัมภาษณ์ หากหน่วยงานที่เปิดสอบต้องการหลักฐาน ให้นำคำสั่งประกาศจาก กพ.ที่มีลายเซนต์เลขา กพ.ไปยืนยัน ด้วยก้อได้ ในใบรับรองภาค ก. จะระบุวันที่สอบ และวันที่ ประกาศ เงื่อนไขของการสอบต้องอ่านให้เข้าใจจะบอกไว้ว่า ใบรับรองภาค ก.ต้องมีผลเมื่อใหร่ จะได้ชัวร์ๆและไม่เสียเวลา ส่วนมากสมัครสอบตอนนี้ก้อได้ใช้หลังปีใหม่โน่นแหละ พยายามสอบไว้ครับ ข้าราชการเงินดี อนาคตดี

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 08:23:24 pm »
ตอบคำถามนะ สาระล้วนๆ สอบภาค ข.ได้เลย ครับ ใบรับรองจะได้ประมาณ พ.ย. กว่าทุกอย่างจะผ่านการสอบ และได้ใช้ก้อตอนสัมภาษณ์ หากหน่วยงานที่เปิดสอบต้องการหลักฐาน ให้นำคำสั่งประกาศจาก กพ.ที่มีลายเซนต์เลขา กพ.ไปยืนยัน ด้วยก้อได้ ในใบรับรองภาค ก. จะระบุวันที่สอบ และวันที่ ประกาศ เงื่อนไขของการสอบต้องอ่านให้เข้าใจจะบอกไว้ว่า ใบรับรองภาค ก.ต้องมีผลเมื่อใหร่ จะได้ชัวร์ๆและไม่เสียเวลา ส่วนมากสมัครสอบตอนนี้ก้อได้ใช้หลังปีใหม่โน่นแหละ พยายามสอบไว้ครับ ข้าราชการเงินดี อนาคตดี

ขอบคุณมากเลยค่ะ ^^ 
แต่พอดีเข้าไปกรอกใบสมัครแล้ว ปรากฏว่า เค้าให้ใส่วันเดือนปีที่สอบผ่านด้วย   >:(
เลยไม่รู้จะเอาไงต่อดี ???

ตอนนี้ก็เป็นข้าราชการอยู่ค่ะ  แต่เป็นแท่งทั่วไป  อยากเป็นนักวิชาการกับเค้าบ้าง อีกอย่าง อยากย้ายกลับบ้านด้วยคะ  รอมา 10 ปีแล้วไม่ได้ย้ายซะที  สอบใหม่ก็ได้  8)

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:22:17 am »

ขอบคุณมากเลยค่ะ ^^ 
แต่พอดีเข้าไปกรอกใบสมัครแล้ว ปรากฏว่า เค้าให้ใส่วันเดือนปีที่สอบผ่านด้วย   >:(
เลยไม่รู้จะเอาไงต่อดี ???

ตอนนี้ก็เป็นข้าราชการอยู่ค่ะ  แต่เป็นแท่งทั่วไป  อยากเป็นนักวิชาการกับเค้าบ้าง อีกอย่าง อยากย้ายกลับบ้านด้วยคะ  รอมา 10 ปีแล้วไม่ได้ย้ายซะที  สอบใหม่ก็ได้  8)

ถ้าไม่ผิด วันเดือนปีที่สอบผ่าน ก็คือ วันที่มีประกาศผ่านภาค ก หละครับ
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

เปิดสอบ

• Administrator
  • กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +2/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:45:44 am »
กระทู้ดี มีสาระ ขอย้ายมาที่นี้ พร้อมปักหมุดนะครับ เพราะเรื่องแบบนี้ผมว่าหลายคงก็คงสงสัยเหมือนกัน

• กำนัน
    • น้ำเย็น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:31:42 pm »

ถ้าไม่ผิด วันเดือนปีที่สอบผ่าน ก็คือ วันที่มีประกาศผ่านภาค ก หละครับ

เข้าไปแอบดูกระทู้เว็บอื่นแล้วค่ะ  :-[
เค้าบอกว่า สามารถใส่วันที่ 5 ก.ย. 54 ได้เลย เค้าโทรไปถามทาง ก.พ. แล้ว ;D
แต่ก็ยังไม่ค่อยแน่ใจ เพราะกลัววันที่ไม่ตรงกัน เกิดสอบติดขึ้นมาจะกลายเป็นปัญหา(รึเปล่า)

กระทู้ดี มีสาระ ขอย้ายมาที่นี้ พร้อมปักหมุดนะครับ เพราะเรื่องแบบนี้ผมว่าหลายคงก็คงสงสัยเหมือนกัน

;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 01:39:50 pm โดย แม่น้องน้ำเย็น^-^ »

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: