ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องระเบียบการโอนย้ายครับ ทำอย่างไรบ้าง  (อ่าน 2306 ครั้ง)

rachansrithan

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
อยากถามเรื่องการโอนย้ายข้าราชการครับ
*** ตอนนี้ผมบรรจุเป็นเจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน ได้หลายเดือนแล้ว อยู่ที่กระทรวงยุติธรรม ในขณะที่ตัวผมเคยทำงานเป็นพนักงานราชการนายช่างเทคนิคมา7ปีที่กระทรวงสาธารณสุขที่ทำงานเดิม
1.ถามว่า ผมสามารถโอนไปเป็นนายช่างเทคนิคได้ไหม เพราะอยู่ ในตำแหน่งประเภททั่วไปเหมือนกัน
2.ถ้าได้มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง

ผู้รู้ตอช่วยตอบทีครับ ข้าราชการใหม่

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องระเบียบการโอนย้ายครับ ทำอย่างไรบ้าง  (อ่าน 2306 ครั้ง)

jak2521

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ถาม กองการเจ้าที่ที่คุณจะขอโอนไปนะครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: