ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง  (อ่าน 49366 ครั้ง)

นป.

• บุคคลทั่วไป
ใครจะเปลี่ยนตัว ผมอยู่ บก.นทพ.บก.ทท. /ขอเปลี่ยนกับสังกัด บก.ทท.ด้วยกันผมอยากเข้าที่ บก.แจ้ง หรืออะไรก็ได้ที่เป็น นขต.โดยตรง (ยศจ่านะทหารบก)ด่วนมีจำนวนจำกัด ไม่มีนายหน้า ผมเปลี่ยนเอง 55 ติดต่มานะครับ ทางเมลล์ได้นะ /ต่อไปก็ย้ายกับบ้านได้ง่ายๆๆๆๆ มี นพค.ให้เลือก....

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง  (อ่าน 49366 ครั้ง)

นป.

ttak1@hotmail.co.th  ติดต่อด่วนนะสอบถามได้เด้อ

king

กรมป้องกันบรรเทาสาธารณภัยครับ   อบต เทศบาลก็ได้ครับ

แจ่ม

Re: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:09:15 pm »
อยากย้ายออกจาก หน่วยทหารเหมือนกันค่ะ  ตอนนี้ อยู่ชั้นสัญญาบัตร บรรจุได้ 1 ปี 3 เดือนค่ะ ซึ้งแล้วค่ะ  คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า  มาสัมผัสด้วยตัวเอง  อยากออก จริงๆค่ะ T___T  คิดผิดมากๆ   ยอมลาออกจากข้าราชพลเรือนมาเป็นนายทหาร แต่สังคมทหาร โคตรห่วยแตกเลยค่ะ ..... เสียดายเวลาจริงๆคค่ะ

ทหารเรือชั้นประทวน

สวัสดีครับพี่ๆทหารทุกคน ผมมีเรื่องจะถามพี่ทหารทุกคนที่ พี่ๆทหารที่โอนย้ายหรือเปลี่ยนหน่วยอื่น มีใครโอนย้ายจากทหารเรือเป็นทหารบกมั้งครับ ผมข้อคำแนะนำหน่อยครับ ผมเป็นทหารเรือฐานทัพเรือกรุงเทพเหล่าขนส่งทหารเรือครับ ผมอยากโอนเป็นทหารบกค่ายนครสวรรค์ ครับ มีใครให้ข้อมูลหรือแนะนำผมได้มั้งผมอยากย้ายครับมีข้อมูลช่วยติดต่อผมด้วยนะครับ0907767237 ขอบพระคุณอย่างสูง จากจ่าทหารเรือชั้นประทวน

Wimpy Kid

อยากย้ายออกจาก หน่วยทหารเหมือนกันค่ะ  ตอนนี้ อยู่ชั้นสัญญาบัตร บรรจุได้ 1 ปี 3 เดือนค่ะ ซึ้งแล้วค่ะ  คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า  มาสัมผัสด้วยตัวเอง  อยากออก จริงๆค่ะ T___T  คิดผิดมากๆ   ยอมลาออกจากข้าราชพลเรือนมาเป็นนายทหาร แต่สังคมทหาร โคตรห่วยแตกเลยค่ะ ..... เสียดายเวลาจริงๆคค่ะ

พอจะเล่าให้ฟังคร่าวๆได้ไหมครับว่าสังคมในนั้นเป็นยังไง เพื่อจะได้เป็นข้อมูลให้ผู้ที่กำลังตัดสินใจจะสอบเข้าหรือโอนย้ายเข้าทำงานในหน่วยทหาร

anuson

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ผมเป็นทหาร อยู่ ลพบุรี ครับ
อยาก โอนย้าย มาทำงาน องค์การบริหารส่วนท้องถิ่น
(มีคำแนะนำบางไหมครับ?)

ข้าราชการผู้น้อย

ลองโอนมาราชทัณฑ์สิครับ  เห็นทหาร ตำรวจ โอนมาเยอะเหมือนกัน

Pinnakorn

Re: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 02:56:16 pm »
เป็นนิติกรอยากโอนไปเป็นพัฒนากรค่ะ

Wichuda

พี่ๆท่านใดพอจะเเนะนำได้บ้างคะ
พอดีมีเพื่อนรับราชการทหารมาเป็น10กว่าปีเเล้วคะ
เเต่ไม่มีวุฒิป.ตรี เหตุเกิดเหมือนโดนทำโทษโดยที่ไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรผิดขอคำเเนะนำเเละขอคำตอบว่าผิดอะไรเเล้วตอบปรับปรุงจุดไหนก็ไม่มีใครให้คำตอบได้เเละที่สำคัญก็ไม่มีจุดหมายปลายทางของระยะเวลาของการลงโทษ ทำให้ตัวเพื่อนเองก็เครียดเเละคิดมากจนตอนนี้เริ่มจะเป็นโรคซึมเศร้า
สงสารเพื่อนมากเพราะเขารักในงานนี้มาก จนมีความคิดว่าอยากลองโอนย้ายสังกัดดูเเต่ก็ไม่รู้จะปรึกษาหรือหันไปทางไหนดี รบกว่าพี่ๆที่เคยผ่านจุดนี้หรือมีประสบการณ์ประมาณนี้เเนะนำเเละชี้แนวทางให้หน่อยนะคะ สงสารเพื่อนจริงๆคะ เพราะอาชีพนี้เขารักมากเเต่พอมาเจอเเบบนี้สภาพจิตใจเลยดูย่ำเเย่ เกรงว่าในอนาคตถ้าเป็นโรคซึมเศร้าขั้นรุนเเรง อาจจะทำให้เราสูญเสียบุคลากรที่พร้อมทำงานพื่อประเทศชาติได้. รบกวนพี่ด้วยนะคะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: