โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง

<< < (2/7) > >>

kasemsit:
บางที่ผู้บังคับบัญชาทหารก็ใจแคบด้วยนะ ไม่ให้โอนไปใหน เพื่อนผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ ร.อ.วุฒิ ป.โท (จากมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงด้วย) สามารถสอนวิชาฟิสิกส์ได้ด้วย เข้าพบผู้บังคับบัญชาเพื่อขอโอนไปสอนหนังสือ แต่ได้รับการปฏิเสธอย่างไม่มีเยื่อใยแถมบอกว่าถ้าอยากไปจริงๆก็ให้ลาออกจากทหารไปสิ

tashiro:

--- อ้างจาก: kasemsit ที่ มีนาคม 24, 2011, 10:33:03 am ---บางที่ผู้บังคับบัญชาทหารก็ใจแคบด้วยนะ ไม่ให้โอนไปใหน เพื่อนผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ ร.อ.วุฒิ ป.โท (จากมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงด้วย) สามารถสอนวิชาฟิสิกส์ได้ด้วย เข้าพบผู้บังคับบัญชาเพื่อขอโอนไปสอนหนังสือ แต่ได้รับการปฏิเสธอย่างไม่มีเยื่อใยแถมบอกว่าถ้าอยากไปจริงๆก็ให้ลาออกจากทหารไปสิ

--- End quote ---

>:( >:( >:( >:( >:(........ปลงนิดๆ

pop:
 ??? ผม ทหารอากาศ ยศ พันจ่าอากาศเอก จบสายทหาร ปวช อิเล็ค  จบ ป ตรี บริหารทรัพย์ พอจะมีโอนไปไหนได้บ้างครับ   :-[

tashiro:

--- อ้างจาก: pop ที่ มีนาคม 28, 2011, 09:34:38 pm --- ??? ผม ทหารอากาศ ยศ พันจ่าอากาศเอก จบสายทหาร ปวช อิเล็ค  จบ ป ตรี บริหารทรัพย์ พอจะมีโอนไปไหนได้บ้างครับ   :-[

--- End quote ---

เอาปริญญาตรี....สอบใหม่...แล้วโอน....ง่ายกว่าครับ :)

kasemsit:
ก้อไม่ยากอะไรเลย....หาองค์กรส่วนท้องถิ่นเหมาะๆ และพอใจถามเค้าว่าจะรับโอนหรือไม่ (ถามนายก อบต.หรือนายกเทศมนตรี) ถ้าเขารับก้อมาเขียนคำขอโอนพร้อมหลักฐาน แล้วรอ........ไม่เกินหกเดือนได้ไป ถ้า กพ.ทอ.ยินยอมด้วย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version