โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง

<< < (6/7) > >>

Wimpy Kid:

--- อ้างจาก: แจ่ม ที่ พฤศจิกายน 15, 2013, 02:09:15 pm ---อยากย้ายออกจาก หน่วยทหารเหมือนกันค่ะ  ตอนนี้ อยู่ชั้นสัญญาบัตร บรรจุได้ 1 ปี 3 เดือนค่ะ ซึ้งแล้วค่ะ  คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า  มาสัมผัสด้วยตัวเอง  อยากออก จริงๆค่ะ T___T  คิดผิดมากๆ   ยอมลาออกจากข้าราชพลเรือนมาเป็นนายทหาร แต่สังคมทหาร โคตรห่วยแตกเลยค่ะ ..... เสียดายเวลาจริงๆคค่ะ

--- End quote ---

พอจะเล่าให้ฟังคร่าวๆได้ไหมครับว่าสังคมในนั้นเป็นยังไง เพื่อจะได้เป็นข้อมูลให้ผู้ที่กำลังตัดสินใจจะสอบเข้าหรือโอนย้ายเข้าทำงานในหน่วยทหาร

anuson:
ผมเป็นทหาร อยู่ ลพบุรี ครับ
อยาก โอนย้าย มาทำงาน องค์การบริหารส่วนท้องถิ่น
(มีคำแนะนำบางไหมครับ?)

ข้าราชการผู้น้อย:
ลองโอนมาราชทัณฑ์สิครับ  เห็นทหาร ตำรวจ โอนมาเยอะเหมือนกัน

Pinnakorn:
เป็นนิติกรอยากโอนไปเป็นพัฒนากรค่ะ

Wichuda:
พี่ๆท่านใดพอจะเเนะนำได้บ้างคะ
พอดีมีเพื่อนรับราชการทหารมาเป็น10กว่าปีเเล้วคะ
เเต่ไม่มีวุฒิป.ตรี เหตุเกิดเหมือนโดนทำโทษโดยที่ไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรผิดขอคำเเนะนำเเละขอคำตอบว่าผิดอะไรเเล้วตอบปรับปรุงจุดไหนก็ไม่มีใครให้คำตอบได้เเละที่สำคัญก็ไม่มีจุดหมายปลายทางของระยะเวลาของการลงโทษ ทำให้ตัวเพื่อนเองก็เครียดเเละคิดมากจนตอนนี้เริ่มจะเป็นโรคซึมเศร้า
สงสารเพื่อนมากเพราะเขารักในงานนี้มาก จนมีความคิดว่าอยากลองโอนย้ายสังกัดดูเเต่ก็ไม่รู้จะปรึกษาหรือหันไปทางไหนดี รบกว่าพี่ๆที่เคยผ่านจุดนี้หรือมีประสบการณ์ประมาณนี้เเนะนำเเละชี้แนวทางให้หน่อยนะคะ สงสารเพื่อนจริงๆคะ เพราะอาชีพนี้เขารักมากเเต่พอมาเจอเเบบนี้สภาพจิตใจเลยดูย่ำเเย่ เกรงว่าในอนาคตถ้าเป็นโรคซึมเศร้าขั้นรุนเเรง อาจจะทำให้เราสูญเสียบุคลากรที่พร้อมทำงานพื่อประเทศชาติได้. รบกวนพี่ด้วยนะคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version