ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง  (อ่าน 49364 ครั้ง)

pop

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
 ;) แล้วถ้าต่อ ป โท จะต่อสายไหนดีรึจะสายเดิม บริหารทรัพยากรมนุษย์ ไว้ปรับหน้าที่การงานในอนาคต ถ้าไป สายงานท้องถิ่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง  (อ่าน 49364 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
;) แล้วถ้าต่อ ป โท จะต่อสายไหนดีรึจะสายเดิม บริหารทรัพยากรมนุษย์ ไว้ปรับหน้าที่การงานในอนาคต ถ้าไป สายงานท้องถิ่น

อิกนานครับ................กว่าที่จะปรับได้ทั้งหมด.....ใจเย็นๆ...อิอิ ;) ;) ;)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

pop

• ลูกบ้าน
  • *
 ??? หน่วยงานไหนที่รับโอนทหาร มีข้อมูลรบกวนแจ้งด้วยนะครับ  :-*

torrrorr

• ลูกบ้าน
  • *
ไปกรมตำรวจคับ

sojvp

• ลูกบ้าน
  • *
??? ผม ทหารอากาศ ยศ พันจ่าอากาศเอก จบสายทหาร ปวช อิเล็ค  จบ ป ตรี บริหารทรัพย์ พอจะมีโอนไปไหนได้บ้างครับ   :-[
แฟนเป็นทหารอากาศ ย้ายลงเทศบาลได้เกือบ ๒ ปี แล้ว ไม่ทราบว่าจบนักเรียนจ่าอากาศ/ช่างฝีมือทหาร  เหล่าช่างอากาศ/สื่อสาร แต่ที่แน่ๆตอนย้ายเขาใช้แค่วุฒิแรกที่บรรจุเข้ารับราชการเท่านั้นค่ะ

แสงจันทร์

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากย้ายครับ เป็นนายสิบมีวุฒิปริญญา แต่บรรจุ วุฒิ ปวส.ช่างยนต์ เป็นกองหนุน อยากไปทำงานส่วนท้องถิ่นมากๆ เพราะตอนนี้ก็ทำงานด้านกิจการพลเรือนอยู่แล้ว ไม่ทราบว่าท่านผู้ใดใจดี มีความรู้ ชี้แนะด้วยครับว่าย้ายไปไหนได้มั้ง และมีหลักเกณฑ์ยังไง เช่นต้องรับราชการกี่ปี เพราะืทำงานทุกวันนี้ไม่ได้ใช้ความสามารถเลย ยินดีบรรจุด้วย วุฒิ ปวส. ใครใจดีตอบในอีเมลส์ mititep@gmail.com ด้วยครับ

จ.ท.ชัยรัตน์ เหรียญนุ้ย

ผมเป็นทหารอากาศ อยากโอนย้ายไปเป็นตำรวจ พอจะมีหนทางบ้างมั้ยคับ

เหนื่อยใจ

ผมเป็นทหารชั้นผู้น้อย ทำงานมาก้หลายปี ชั้นผู้น้อยทำไรก็ผิดเสมอ ทั้งๆที่ นายทหารทั้งหลายแหล่ ทำผิด แต่ไม่มีใครว่าอะไร  ซึ่งมันทำให้รู้ว่าระบบทหารไม่ได้ดีอย่างที่คิดไว้เลย ใครที่มีลูกหลาย ผมบอกได้เลยว่า อย่าคิดที่จะเป็นทหาร คนที่เลียแข้งเลียขาเจ้านาย พวกนี้มีสิทธิ์เหนือกว่าคนอื่นใดๆๆ ทำไมทุกวันนี้มันเป็นแบบนี้ ทั้งๆที่เป็นอาชีพที่ทุกคนยกย่องและเชิดชู

เหนื่อยใจ

ผมจบ ป.ตรี วิทยาการคอมพิวเตอร์ พอมีโอกาสที่จะโอนไปหน่วยงานใดบ้างได้ครับ

sopa

สวัสดีคะ พอดีแฟนเป็นตำรวจ อยากห้เค้าย้ายกลับไปบ้านที่ใต้ด้วย ตอนนี้เค้าทำงานที่นครพนม  แต่เค้าไม่อยากไปเลยคิดว่าอยากให้เค้าโอนย้ายไปหน่วยงานอื่น  ไม่ทราบว่าครพอจะทราบบ้างค่ะว่าสามารถย้ายไปหน่วยงานไหนได้บ้าง

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: