โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง

(1/7) > >>

libman:
ข้าราชการทหาร สัญญาบัตร คุณวุฒิปริญญา(บรรจุมาจากพลเรือน) สามารถโอนย้ายไปหน่วยงานไหนได้บ้างครับ กรุณาช่วยแนะนำหน่อย อยากไปอยู่สายงานพลเรือนครับ
ขอบคุณมากครับ

tashiro:

--- อ้างจาก: libman ที่ มีนาคม 20, 2011, 04:39:54 pm ---ข้าราชการทหาร สัญญาบัตร คุณวุฒิปริญญา(บรรจุมาจากพลเรือน) สามารถโอนย้ายไปหน่วยงานไหนได้บ้างครับ กรุณาช่วยแนะนำหน่อย อยากไปอยู่สายงานพลเรือนครับ
ขอบคุณมากครับ

--- End quote ---
ถ้าแลกกันได้............ผมเอาแล้วนะครับ.......แต่ทหารเค้าไม่รับโอนนี่แหละครับ.....เฮ้อ.... ??? ??? ??? ???

kasemsit:
ผมเป็นคนหนึ่งที่โอนมาจากทหารเนื่องจากทหารไม่ยอมรับระบบความสามารถ แต่ยึดถือแต่สถาบัน นายร้อยต้องจบจาก รร.นายร้อย แม้แต่นายสิบต้องจบ นนส. ผมกับเพื่อนรุ่นเดียวกันโอนไปทำงานต่างกระทรวงหลายคน เช่น นิติกร สพฐ.,ตำรวจ,ครู,องค์กรส่วนท้องถิ่น(อันนี้เยอะมาก) รุ่นน้องผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ พ.ต.แล้วโอนไปเป็นรองปลัดเทศบาล,หน.งานเทศกิจ มีมากมายครับลองติดต่อหาเอา ค้นหาในอินเตอร์เน็ตก็มีครับ

tashiro:

--- อ้างจาก: kasemsit ที่ มีนาคม 21, 2011, 01:21:47 pm ---ผมเป็นคนหนึ่งที่โอนมาจากทหารเนื่องจากทหารไม่ยอมรับระบบความสามารถ แต่ยึดถือแต่สถาบัน นายร้อยต้องจบจาก รร.นายร้อย แม้แต่นายสิบต้องจบ นนส. ผมกับเพื่อนรุ่นเดียวกันโอนไปทำงานต่างกระทรวงหลายคน เช่น นิติกร สพฐ.,ตำรวจ,ครู,องค์กรส่วนท้องถิ่น(อันนี้เยอะมาก) รุ่นน้องผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ พ.ต.แล้วโอนไปเป็นรองปลัดเทศบาล,หน.งานเทศกิจ มีมากมายครับลองติดต่อหาเอา ค้นหาในอินเตอร์เน็ตก็มีครับ

--- End quote ---

เหมือนกันครับ......คนในอยากออก..คนนอกอยากเข้า.....แต่ถ้าทำแล้วสบายใจก็ทำครับ... :) :) :)

tonruk22:
กรมสรรพสามิตค่ะ เคยได้ยินว่ามีพี่ที่เป็นทหารโอนไป อยู่ฝ่ายปราบปราม เกี่ยวกับที่ตรวจเหล้า บุหรี่ ปลอม
ลองโทรไปนะค่ะ 02 2414775

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version