ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง  (อ่าน 49365 ครั้ง)

libman

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ข้าราชการทหาร สัญญาบัตร คุณวุฒิปริญญา(บรรจุมาจากพลเรือน) สามารถโอนย้ายไปหน่วยงานไหนได้บ้างครับ กรุณาช่วยแนะนำหน่อย อยากไปอยู่สายงานพลเรือนครับ
ขอบคุณมากครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการทหารสามารถโอนไปหน่วยงานไหนได้บ้าง  (อ่าน 49365 ครั้ง)

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
ข้าราชการทหาร สัญญาบัตร คุณวุฒิปริญญา(บรรจุมาจากพลเรือน) สามารถโอนย้ายไปหน่วยงานไหนได้บ้างครับ กรุณาช่วยแนะนำหน่อย อยากไปอยู่สายงานพลเรือนครับ
ขอบคุณมากครับ
ถ้าแลกกันได้............ผมเอาแล้วนะครับ.......แต่ทหารเค้าไม่รับโอนนี่แหละครับ.....เฮ้อ.... ??? ??? ??? ???
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

kasemsit

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ผมเป็นคนหนึ่งที่โอนมาจากทหารเนื่องจากทหารไม่ยอมรับระบบความสามารถ แต่ยึดถือแต่สถาบัน นายร้อยต้องจบจาก รร.นายร้อย แม้แต่นายสิบต้องจบ นนส. ผมกับเพื่อนรุ่นเดียวกันโอนไปทำงานต่างกระทรวงหลายคน เช่น นิติกร สพฐ.,ตำรวจ,ครู,องค์กรส่วนท้องถิ่น(อันนี้เยอะมาก) รุ่นน้องผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ พ.ต.แล้วโอนไปเป็นรองปลัดเทศบาล,หน.งานเทศกิจ มีมากมายครับลองติดต่อหาเอา ค้นหาในอินเตอร์เน็ตก็มีครับ

tashiro

• ปลัด
ผมเป็นคนหนึ่งที่โอนมาจากทหารเนื่องจากทหารไม่ยอมรับระบบความสามารถ แต่ยึดถือแต่สถาบัน นายร้อยต้องจบจาก รร.นายร้อย แม้แต่นายสิบต้องจบ นนส. ผมกับเพื่อนรุ่นเดียวกันโอนไปทำงานต่างกระทรวงหลายคน เช่น นิติกร สพฐ.,ตำรวจ,ครู,องค์กรส่วนท้องถิ่น(อันนี้เยอะมาก) รุ่นน้องผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ พ.ต.แล้วโอนไปเป็นรองปลัดเทศบาล,หน.งานเทศกิจ มีมากมายครับลองติดต่อหาเอา ค้นหาในอินเตอร์เน็ตก็มีครับ

เหมือนกันครับ......คนในอยากออก..คนนอกอยากเข้า.....แต่ถ้าทำแล้วสบายใจก็ทำครับ... :) :) :)
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

tonruk22

• ลูกบ้าน
  • *
กรมสรรพสามิตค่ะ เคยได้ยินว่ามีพี่ที่เป็นทหารโอนไป อยู่ฝ่ายปราบปราม เกี่ยวกับที่ตรวจเหล้า บุหรี่ ปลอม
ลองโทรไปนะค่ะ 02 2414775

kasemsit

• ลูกบ้าน
  • *
บางที่ผู้บังคับบัญชาทหารก็ใจแคบด้วยนะ ไม่ให้โอนไปใหน เพื่อนผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ ร.อ.วุฒิ ป.โท (จากมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงด้วย) สามารถสอนวิชาฟิสิกส์ได้ด้วย เข้าพบผู้บังคับบัญชาเพื่อขอโอนไปสอนหนังสือ แต่ได้รับการปฏิเสธอย่างไม่มีเยื่อใยแถมบอกว่าถ้าอยากไปจริงๆก็ให้ลาออกจากทหารไปสิ

tashiro

• ปลัด
บางที่ผู้บังคับบัญชาทหารก็ใจแคบด้วยนะ ไม่ให้โอนไปใหน เพื่อนผมเป็นนายทหารสัญญาบัตรยศ ร.อ.วุฒิ ป.โท (จากมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงด้วย) สามารถสอนวิชาฟิสิกส์ได้ด้วย เข้าพบผู้บังคับบัญชาเพื่อขอโอนไปสอนหนังสือ แต่ได้รับการปฏิเสธอย่างไม่มีเยื่อใยแถมบอกว่าถ้าอยากไปจริงๆก็ให้ลาออกจากทหารไปสิ

>:( >:( >:( >:( >:(........ปลงนิดๆ

pop

• ลูกบ้าน
  • *
 ??? ผม ทหารอากาศ ยศ พันจ่าอากาศเอก จบสายทหาร ปวช อิเล็ค  จบ ป ตรี บริหารทรัพย์ พอจะมีโอนไปไหนได้บ้างครับ   :-[

tashiro

• ปลัด
??? ผม ทหารอากาศ ยศ พันจ่าอากาศเอก จบสายทหาร ปวช อิเล็ค  จบ ป ตรี บริหารทรัพย์ พอจะมีโอนไปไหนได้บ้างครับ   :-[

เอาปริญญาตรี....สอบใหม่...แล้วโอน....ง่ายกว่าครับ :)

kasemsit

• ลูกบ้าน
  • *
ก้อไม่ยากอะไรเลย....หาองค์กรส่วนท้องถิ่นเหมาะๆ และพอใจถามเค้าว่าจะรับโอนหรือไม่ (ถามนายก อบต.หรือนายกเทศมนตรี) ถ้าเขารับก้อมาเขียนคำขอโอนพร้อมหลักฐาน แล้วรอ........ไม่เกินหกเดือนได้ไป ถ้า กพ.ทอ.ยินยอมด้วย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: