ผู้เขียน หัวข้อ: วุติที่ใช้สมัครสอบข้าราชการ  (อ่าน 2826 ครั้ง)

kommaret

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
วุติที่ใช้สมัครสอบข้าราชการ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:35:42 pm »
ตำแหน่งนักพัฒนาสังคมปฏิบัติการที่กรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการกำลังเปิดรับ ทำไมผมถึงสมัครไม่ได้ ผมจบ ศิลปศาสตรบัณฑิต เอกพัฒนาสังคม ม.นเรศวร และสอบ กพ ผ่านแล้ว แต่ทำไมเขาไม่รับอะครับมันไม่ดีตรงไหนหรือไม่ตรงตรงไหน ตำแหน่งอื่นอย่างเช่น นักวิเคราะห์นโยบายและแผน นักจัดการทั่วไป ฯลฯที่เป็นตำแหน่งข้าราชการ ผมสมัครไม่ได้เลย แล้วผมจะสอบกพ ผ่านเพื่ออะไร เรียนจบมาก็สมัครได้แค่ตำแหน่งลูกจ้าง หรือพนักงานราชการ ช่วยแนะนำผมที่นะครับพวกพี่ๆคือผมเพิ่งเรียนจบและ ข้าราชการเป็นอาชีพที่ผมใฝ่ฝันเลย
แล้ววุฒิที่ผมจบสามารถสมัครอะไรได้มั้งอะครับที่เปนข้าราชการอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:38:12 pm โดย kommaret »

ผู้เขียน หัวข้อ: วุติที่ใช้สมัครสอบข้าราชการ  (อ่าน 2826 ครั้ง)

inkfha

• ลูกบ้าน
  • *
Re: วุติที่ใช้สมัครสอบข้าราชการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:17:18 am »
ก็ลองสอบถามไปที่ กพ. ดูนะคะน่าจะได้คำตอบที่ดีและถูกต้องค่ะ

konan

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
Re: วุติที่ใช้สมัครสอบข้าราชการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:11:09 am »
ลองสมัครของกรมพัฒนาชุมชนนะคับ เค้ารับสมัคร 26 พ.ค. นี้นะคับ
อดีตเป็นประสบการณ์ วันนี้เป็นปัจจุบัน พรุ่งนี้คืออนาคต

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: