ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง สอบเป็นอาจารย์ประจำตามสัญญา ครับ  (อ่าน 3530 ครั้ง)

beebrain

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
พอดีว่า สมัคร สอบเป็นอาจารย์ ประจำตามสัญญา เลยอยากรู้แนวข้อสอบครับ
สอบเป็นอาจารย์ ราชภัฏ แห่งหนึ่ง สาขาวิชาทางคอมพิวเตอร์ ครับ

ในเอกสารระบุว่า

ผู้ที่ถือว่าเป็นผู้ผ่านการสอบคัดเลือกต้องได้คะแนนแต่ละภาคตามหลักสูตรไม่ตํ่ากว่า ร้อยละ  ๖๐

แล้วส่วนที่สอบ เป็น
สอบความรู้ความสามารถทางสาขาวิชาเอก
สอบความรู้ความสามารถทางด้านภาษาอังกฤษ

อันนี้ หมายความว่า ต้องทั้ง 2 อันไม่ต่ำกว่า 60 ถูกต้องไหมครับ

แล้วพอมีแนวข้อสอบบ้างหรือ ป่าวครับ เพราะทางด้านภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง สอบเป็นอาจารย์ประจำตามสัญญา ครับ  (อ่าน 3530 ครั้ง)

little girl

• ลูกบ้าน
  • *
เตรียมตัวสอบเป็นอาจารย์ที่ราชภัฎแห่งหนึ่งเหมือนกันคะ มีสอบภาษาอังกฤษด้วยทิ้งไปนานไม่รู้จะทำได้ไหม สู้ๆนะคะ

envi

• ลูกบ้าน
  • *
กำลังเตรียมตัวสอบเป็นพนักงานราชการสายวิชาการของราชภัฏฯเช่นกันค่ะ ของคณะวิทยาศาสตร์ค่ะ ใครมีแนวข้อสอบ หรือตัวอย่าง หรือคำแนะนำดีๆช่วยสงเคราะห์กันด้วยนะคะ  :-* :-* :-*

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: