ผู้เขียน หัวข้อ: คนบรรจุใหม่ต้องทำงานเท่าไหร่ถึงจะ ย้ายหรือโอนได้  (อ่าน 3180 ครั้ง)

srilinjee

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ผมเพิ่งบรรจุใหม่เมื่อวันที่ 1 พ.ย. 53 ต้องทำงานเท่าไหร่ถึงจะขอโอน-ย้ายได้ รึว่าสามารถทำได้เลยใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ  อยากกลับบ้านที่ประจวบฯ มากๆ :-X

ผู้เขียน หัวข้อ: คนบรรจุใหม่ต้องทำงานเท่าไหร่ถึงจะ ย้ายหรือโอนได้  (อ่าน 3180 ครั้ง)

tatsana

• ลูกบ้าน
  • *
ขึ้นอยู่กับแต่ละหน่วยงานค่ะ  บางหน่วยงานก็โอนย้ายได้เลย  บางหน่วยงานก็รอผ่านทดลองงาน บางหน่วยงานก็ 1 ปี  2 ปีแล้วแต่  ค่ะ  แต่คุณเพิ่งบรรจุใหม่  น่าจะรอ สัก2-3 เดือน  น่าจะดีกว่านะ  เด๋ว เค้าจะมองคุณไม่ดีน่ะ  อดทนเข้าไว้ ค่ะ  สู้ ๆ

Ann (^_^)

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ผมเพิ่งบรรจุใหม่เมื่อวันที่ 1 พ.ย. 53 ต้องทำงานเท่าไหร่ถึงจะขอโอน-ย้ายได้ รึว่าสามารถทำได้เลยใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ  อยากกลับบ้านที่ประจวบฯ มากๆ :-X
ทำงานที่ไหน ตำแหน่งอะไรคะ

หาดทรายขาว

• กำนัน
  • เลขาธิการ Web จร้า
อย่างต่ำ  2 ปีค่ะ ฟันธง :)
ความใฝ่ฝันสูงสุดคือ สรรพากร และ ศาลยุติธรรม สู้ๆๆ!!!!โว้ย

mylynne

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
แล้วแต่หลักเกณฑ์ของแต่ละหน่วยงานคะ
อย่างกรมบัญชีกลางเนี๊ยะต้องทำงานครบ 1 ปี ก่อนถึงจะมีสิทธิเขียนคำร้องขอย้าย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: