ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ระหว่างทดลองงาน โอนย้ายได้ใช่มั๊ยคะ  (อ่าน 17434 ครั้ง)

Piggy

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ตอนนี้อยู่ระหว่างทดลองงาน แต่อยากโอนย้ายจัง รู้มาว่า กพ. ออกกฎใหม่ให้โอนย้ายได้ระหว่างทดลองงาน แต่อาจจะยากเนอะสำหรับหน่วยงานที่จะรับ เฮ้อ เหนื่อยใจจัง  ???

ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ระหว่างทดลองงาน โอนย้ายได้ใช่มั๊ยคะ  (อ่าน 17434 ครั้ง)

mylynne

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
อยู่หน่วยงานไหนคะ แล้วอยากย้ายไปอยู่ที่ไหนเหรอ

คนผ่านทาง

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
  • รักกันทุกวัน
ขึ้นอยู่กับหน่วยงาน
บางหน่วยงานย้ายในหน่วยงานเดียวกันได้
แต่บางหน่วยงานก็ยังไม่ให้ย้ายค่ะ
ขอให้มีความสุขและพอใจในปัจจุบัน

Piggy

• ลูกบ้าน
  • *
อยู่หน่วยงานแห่งหนึ่งในศูนย์ราชการค่ะ อยากย้ายไปอยู่แถวถนนราชดำเนินค่ะ ถ้าเป็นได้  ???

keewell

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
Re: อยู่ระหว่างทดลองงาน โอนย้ายได้ใช่มั๊ยคะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:29:44 pm »
ส่วนใหญ่เขาจะแนะนำให้ทดลองงานผ่านก่อนครับ

Piggy

• ลูกบ้าน
  • *
Re: อยู่ระหว่างทดลองงาน โอนย้ายได้ใช่มั๊ยคะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:18:09 pm »
:D จะส่งข่าวว่า ได้โอนแล้วจ้า ดีใจสุดๆ เลย  :)   กราบขอบพระคุณกรรมการทุกท่านที่ไม่ได้มองว่าอยู่ในระหว่างทดลองงาน หนังสือขอตัวมาแล้วด้วย ทางต้นสังกัดตอบกลับแล้วว่าให้ไปได้ เพราะงั้น เพื่อนๆ สู้ๆ นะ เอาใจช่วย ก็สรุปว่าใช้เวลาประมาณ 5 เดือน ตั้งกะส่งใบสมัครจนถึงวันที่จะย้ายไป เร็วจริงๆ และถือว่าโชคดีมากๆ ด้วย ขอบคุณค่ะ ขอบคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และขอบคุณทุกๆ คน ที่ช่วยเหลือและเป็นกำลังใจ ขอบคุณค่ะ  ;D

keewell

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:26:20 pm »
ดีใจด้วยนะครับ โชคดีจังเลย

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 08:10:24 am »
ยินดีด้วยคับ

ข่าวดีส่งท้ายปีจริงๆ  ;D
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

CJ

• ลูกบ้าน
  • *
โอนไปที่ไหน ตำแหน่งอะไรค่ะ  พอดีกำลังหาข้อมูลตำแหน่งที่ว่างอยู่ค่ะ....ยังไงก็รบกวนคุยกันที่เมล์ก็ได้คะ  chjuky@yahoo.com  ขอบคุณค่ะ

minator

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:55:18 pm »
คุณ Piggy ขอเบอร์ด้วยครับผมก็สนใจย้ายระหว่างทดลองงาน ลำบากมากเลยครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: