ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ปริญญาตรีสอบตำรวจชั้นประทวน ทำไมไม่รับสายวิทย์ ครับ ใคร ตอบได้มั้งครับ  (อ่าน 4614 ครั้ง)

p_phupunsri

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
สงสัยครับ ปริญญาตรีสอบตำรวจชั้นประทวน ทำไมไม่รับสายวิทย์ ครับ ใคร ตอบได้มั้งครับ
ผมจบวิทยาศาสาตร์การกีฬา
อยากเป็นข้าราชการตำรวจ หรือ ทหาร เเต่ เค้าไม่รับสายวิทย์เลย สงสัยมาก
ช่วยไงข้อสงสัยให้หน่อย :-*

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ปริญญาตรีสอบตำรวจชั้นประทวน ทำไมไม่รับสายวิทย์ ครับ ใคร ตอบได้มั้งครับ  (อ่าน 4614 ครั้ง)
เราอยู่ เราสู้ และเราตาย เพื่อกันและกัน

สมาคมเสี่ยว เพื่อเธอ

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
สายวิทย์ไม่ได้เรียนพวกกฏหมาย สายวิทย์เป็นสายที่มีความอยากรู้อยากเห็น มีความคิดเป็นของตัวเองเยอะ 555 (ความคิดของผมน่ะ อิๆ) :-[
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ....เด็กน้อยเอ๋ยสูคือมามึนแท้

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
สายวิทย์เป็นสายที่มีความอยากรู้อยากเห็น มีความคิดเป็นของตัวเองเยอะ 555 (ความคิดของผมน่ะ อิๆ) :-[

555 ถึงว่าทำไมผมถึงอยากรู้อยากเห็น(เรื่องชาวบ้าน)ไปทุกเรื่อง
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

Tuky

• บุคคลทั่วไป
สายวิทย์เป็นสายที่มีความอยากรู้อยากเห็น มีความคิดเป็นของตัวเองเยอะ 555 (ความคิดของผมน่ะ อิๆ) :-[

555 ถึงว่าทำไมผมถึงอยากรู้อยากเห็น(เรื่องชาวบ้าน)ไปทุกเรื่อง

ู^
^
^
อ้าว......งั้นเราก็เข้าข่ายกะเค้าด้วยดิ...เพราะจบสายวิทย์มาเหมือนกันอะ :-[..5555555555

p_phupunsri

• ลูกบ้าน
  • *
เรียนน่ะครับ กฎหมายอ่ะ เรียน กฎหมายทั่วไป กฏหมายกีฬา ว่าเเต่ ทำไม่พลศึกษา ถึงสอบได้ เเล้วเราเรียนวิทย์กีฬา ทำไมสอบไม่ได้ หน้าขำ สอง สาม สี่ ห้า มาตราฐาน 5555
ผมว่าไม่มีใครตอบได้เเน่นอน สงสัยต้องโทรไปถาม เอง
เราอยู่ เราสู้ และเราตาย เพื่อกันและกัน

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
ต้องใจเย็นครับ....รอ.....เด๊วก็มีเอง.... :D :D
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

football12

• ลูกบ้าน
  • *
ถ้าคุณอยากจะเป็นตรวจทำไมคหุณไม่วางแผนที่จะเรียนพวก นิติ รัฐศาสตร์ละ
จบมาแล้วจะมาเรียกร้องอะไรอ่ะคุณฯ เขาจะแบ่งสายการเรียนไว้ทำำไมครับ
สายวิทย์จะเรียกร้องเข้าสอบทำงานทุกอย่าง แล้วทำไมคุณไม่คิดถึงพวกที่เรียนด้สฃาน
สังคมรัฐศาตร์ นิติ บ้างละ งานก็น้อยอยู่แล้ว ยังจะมาแย่งสายการทำงานกันอีก
แบบนี้มันก็ไม่ยุติธรรมซิครับ แล้วมองในอีกด้านถ้าผมเรียนทางสังคมอยากเป็นนักวิทยาศาสตร์
ทำงานห้องแล็ปหรือทำงานเกี่ยวกับวิทย์ จะรับพวกที่จบ นิติ หรือรัฐศาสตร์บ้างเปล่าครับ
อีกอย่างการเรียนกฎหมายไม่ใช่จะเรียนหรืออ่านแล้วรู้เรื่องภายในเวลาอันสั้น

chintin4

• ลูกบ้าน
  • *
  • ...จะไม่กลับหลังถ้ายังไม่ได้ดี...
เห็นด้วยกับข้างบนครับ แต่ผมว่า จขกท ยังมีโอกาสเป็นตำรวจอยู่นะครับ ลองติดตามข่าวการรับสมัครของ สนง ตำรวจฯ บางทีอาจจะรับสมัครตรงกับสาขาที่คุณจบมาก็ได้ อย่างเพิ่งท้อและอย่าเพิ่งโวยวายไป เค้ามีหลักเกณฑ์การรับสมัครของเค้าแบบนั้น ไม่ได้มีหลายมาตรฐานเหมือนที่คุณกล่าวหาหรอกมั้งครับ ?
สั   ก   วั    น   มั   น   ต้   อ   ง   เ   ป็   น   วั   น    ข   อ   ง   .   .   .   เ   ร   า

born

• ลูกบ้าน
  • *
รับนะคับ

อย่างน้อยๆ น้องก็ไปสอบทหารได้คับเขารับ  หรือไม่ก็เรียนต่อวิศวนะคับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: