ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ  (อ่าน 2137 ครั้ง)

noo_pu

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 06:08:27 pm »
ดิฉันพึ่งบรรจุรับราชการ  ยังไม่ผ่านทดลองงาน 6 เดือน
อยากโอนย้ายกลับบ้าน  สามารถทำได้มั้ยค๊ะ แล้วถ้าได้ต้องทำงัยบ้างค๊ะ
มีใครเคยทำได้บ้างค๊ะ..ขอบคุณค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ  (อ่าน 2137 ครั้ง)

สมาคมเสี่ยว เพื่อเธอ

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
Re: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 06:10:51 pm »
ต้องมีเหตุสุดวิสัยจริงๆครับ เช่นอาจมีเรื่องกะเด็กหรือบุคลกรในโรงเรียนเป็นเหตุให้คุณไม่สามารถดำเนินชีวิตได้ปกติภายในเขตพื้นที่ หรือแม่กะพ่อที่บ้านป่วยหนัก (ต้องมีหลักฐาน) ประมาณนี้ละครับ (มีทางอื่นอยู่แต่คุณหาทางนั้นเอาเอง เข้าใจน่ะครับ) ถ้าคุณมีทั้งสองกรณี คุณก็ไปที่เขต ปรึกษากะฝ่ายบุคคลเลยครับว่ามีช่องทางหรือเปล่า แต่ส่วนมากช่วงนี้ไม่ใช่ฤดูกาลย้ายของข้าราชการครูครับ อดทน ดีที่สุดครับ ตัวผมเองก็เคยอยู่ในพื้นที่ๆกันดารระดับหนึ่งคือต้องไปหาบน้ำบาดาลมาใช้เลยทีเดียว ถ้าเพื่ออนาคตของชาติและของตัวครูเองอยู่ที่ไหนก็ไม่อดตายหรอกครับครูดีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2010, 06:14:00 pm โดย AchujiKoMan (อสุจิโกะ แมน) »
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ....เด็กน้อยเอ๋ยสูคือมามึนแท้

noo_pu

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 06:44:25 pm »
ขอบคุณมากค่ะ แต่...ข้าราชการ ก.พ.ล่ะค๊ะ

tien

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 07:28:43 pm »
ส่วนใหญ่จะรอให้พ้นประเมิน  6  เดือนก่อนค่ะ....แต่ก็มีย้ายได้เหมือนกันเป็นย้ายภายในกระทรวงของคุณเอง..เพียงแต่คุณรู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ท่านใดที่สามารถช่วยเหลือคุณำได้ก็สามารถย้ายได้ทันทีโดยไม่ต้องผ่านการประเมินครบ  6  เดือนค่ะ ;D ;D

สมาคมเสี่ยว เพื่อเธอ

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 08:48:27 pm »
ผมก็อยากแนะนำอยู่น่ะครับ แต่มันจะทำให้วงการราชการดูไม่ดีเลยไม่อยากพูดเนาะ หุๆ
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ....เด็กน้อยเอ๋ยสูคือมามึนแท้

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: