ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95759 ครั้ง)

ณัฐวุฒิ

• บุคคลทั่วไป
Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 04:16:54 pm »
ตอนนี้ผมทำงานในตำแหน่งนักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติ ที่สำนักงานเลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร ต้องการย้ายข้ามกระทรวงเช่นกันครับ เพราะอยากย้ายกลับบ้านที่หนองคาย หรือจังหวัดใกล้เคียงที่สามารถลงได้ แต่ก็หาที่รับโอนยาก ใครพอมีที่ไหนแนะนำบอกผมมาเลยนะครับ เพราะช่วงนี้หาที่โอนย้ายทุกวันเลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95759 ครั้ง)

mayuree

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:29:37 am »
อยากโอนกลับภูมิลำเนา  หาที่ลงยังไม่ได้เลยค่ะ  หายากส์ที่สุดเลยค่ะ 

นิติกรเมืองกรุง

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 10:21:05 am »
นิติกรปฏิบัติการกทม.อยากโอนไปเป็นนิติกร สามจังหวัดใครสนใจสับเปลี่ยนหรือแนะนำ
โทร 096-0540125

แมวสีสวาท

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 10:22:33 am »
ถึง คุณหลานย่าโม สอบถามหน่อยครับว่าคุณโอนย้ายมาอยู่กรมสรรพสามิตที่โคราชรึเปล่าครับ
ถ้าใช่จะรบกวนสอบถามหน่อยครับว่ามีตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการชำนาญงานว่างไหม ผมคนโคราชอยากย้ายกลับบ้านครับ
ตอนนี้รับราชการอยู่ที่บุรีรัมย์ ขอบคุณครับ

Montathip

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 11:06:52 am »
ขอแบบฟอร์มการขอโอนจากกรมการปกครองไปท้องถิ่นคะ

สุนารีย์

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 11:36:24 am »
จพง.การเงินและบัญชีปฏิบัติงานคะ อยู่นครสวรรค์ ต้องการย้ายไปจังหวัดสุพรรณบุรี หรือ กาญจนบุรีคะ ติดต่อได้ 083-0843646

yusuke

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 02:22:26 pm »
สองปีก่อนเคยขอโอนไปท้องถิ่นแห่งหนึ่งครับ เขาเรียกเงิน 100,000 บาท เขาบอกว่าตำแหน่งของผมสามารถขึ้นได้ถึงหัวหน้าสำนักปลัด และเขาบอกว่าสามารถสร้างรายได้เป็นกอบเป็นกำ (โกง คอรัปชั่น ทุจริต ฯลฯ) ผมรู้สึกอายมาก ที่เห็นข้าราชการเป็นแบบนี้ รู้สึกเหนื่อยกับการทำเรื่องโอน ทำมาเป็น 10 กว่าที่ ถ้าเป็นท้องถิ่นก็จะเรียกเงิน ถ้าเป็นสังกัด กพ. ก็จะถามถึงเส้น ว่าใครฝาก รู้จักใคร ทั้งๆ ที่ ตอนผมโทรไปถาม เขาบอกว่ามีตำแหน่งว่าง แต่พอสักพัก โทรกลับมาบอกไม่มีแล้ว ไม่ว่างแล้ว มีเจ้าของแล้ว ฯลฯ มันคืออะไรครับ ประเทศนี้

g-up

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 02:20:13 pm »
ขอแชร์ ค่ะ  โอนจาก กรมการแพทย์ ไป สป. ค่ะ    เดินเรื่องเอง นั่งรอเอกสารเลยค่ะ ถ้าต้องคอยไม่ได้วันนั้น บอกเค้าไปเลยให้ติดต่อเบอร์เราเพราะจะเดินทางมารับเอง  แต่ต้อง ต้นสังกัดพร้อมให้ย้ายและปลายทางตอบรับ   ใช้เวลาจริง ๆ ไม่เกินเดือนค่ะ 

เพท

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 10:08:04 pm »
เรียนสอบถามา่านที่ย้ายเปลี่ยนกรมหรือกระทรวงได้แล้ว ตนนี้มีกรม กระทรวงอะไรรับโอนย้ายราชการท้องถิ่นบ้างค่ะ ถและตนเองไลม่มีเส้นสายเลยค่ะ โปรดช่วยแนะนำด้วยค่ะ

jia@toi

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 09:42:14 am »
ศูนย์ราชการที่ไหนเหรอ ถ้างแจ้งวัฒนะ หรือแถวนนฯรึเปล่า เราอยู่สำนักงบประมาณ สำนักนายก อยากย้ายอยู่

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: