ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95766 ครั้ง)

supuchcha

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:09:42 pm »
ของเราทำเรื่องขอโอน ไปสัมภาษณ์มาแล้วมีมติรับด้วย แต่พอส่งเรื่องเข้าส่วนกลางของหน่วยงานใหม่ปรากฎว่าให้ระงับเรื่องโยกย้ายรับโอนไว้ก่อน เพราะเขาจะเอาตำแหน่งที่เราจะไปให้นักเรียนทุน ตอนนี้ก็ได้แต่รออย่างเดียวว่าจะเอาไง เฮ้อ! ไม่มีดวงจริงๆ

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95766 ครั้ง)

jak2521

• ลูกบ้าน
  • *
Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 03:31:02 pm »
ส่งเมลคุยกันบ้างนะใครอยากโอนไปที่ไหนกันบ้าง khoaon@hotmail.com

banana

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 04:45:31 pm »
ข้ามกระทรวงไม่แปลกหรอกค่ะ ที่มันจะนานบ้าง
ของเรา กรมเดียวกัน กระทรวงเดียวกัน แต่คนละเขต แค่นั้นแหละ
ทำเรื่องมา 7 เดือนแล้ว ไม่รู้อะไร จะได้ไปตอนไหน ยังไง ก็ไม่รู้
โทรไปถามทีไร ก็บอกให้รออีกแป๊บ อีกแป๊บ จนได้ 7 เดือนแล้ว
ทั้งๆ ที่ มันก็กรมเดียวกัน กระทรวงเดียวกัน แค่เปลี่ยนเขต แค่นั้น
ไม่รู้ เริ่มเบื่อแล้ว  :(

janjung4

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 09:46:06 am »
 :)ของเรา หน่วยงานใหม่แจ้งว่าจะรับเราเดือนมีนาคม ทำเรื่องสอบถามเดือนเมษายน  รายงานตัวกรกฎาคม  ประมาณ 4 เดือน  ส่วนเพื่อนๆคนไหนที่ยังรออยู่ต้องติดตามเรื่องให้ตลอดน่ะจะได้เร็วๆ เอาใจช่วยน่ะสู้ๆ :-*

kantapon_960

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:35:10 pm »
โอนไปท้องถิ่นสิ  เราทำเรื่องแค่  2 เดือนเอง
มีขั้นอย่างไรบ้างช่วยบอกหน่อยตอนนี้จะโอนจากพลเรือนไปท้องถิ่น กรุณาช่วยตอบหน่อย เมล์ kpg_suwana@hotmail.com

poring012

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 11:29:33 pm »
ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยค่ะ ดิฉันพึ่งได้บรรจุรับราชการไม่นานมานี้ ที่กรมการแพทย์  แต่อยากย้ายกลับบ้านที่จังหวัดนราธิวาสมากหรือ ใน 3 จว.ใต้ก็ได้ หากจะต้องการทำเรื่องย้าย เมื่อครบ 6 เดือนหลังจากการทดลองราชการ จะสามารถทำเรื่องย้ายได้หรือไม่คะ และถ้าย้ายข้ามกรม แต่กระทรวงเดียวกันเช่น จากกรมการแพทย์ไป สำนักปลัดกระทรวงสาธารสุข จะยากมั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ  :-*

chocolate07

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:21:53 pm »
ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยค่ะ ดิฉันพึ่งได้บรรจุรับราชการไม่นานมานี้ ที่กรมการแพทย์  แต่อยากย้ายกลับบ้านที่จังหวัดนราธิวาสมากหรือ ใน 3 จว.ใต้ก็ได้ หากจะต้องการทำเรื่องย้าย เมื่อครบ 6 เดือนหลังจากการทดลองราชการ จะสามารถทำเรื่องย้ายได้หรือไม่คะ และถ้าย้ายข้ามกรม แต่กระทรวงเดียวกันเช่น จากกรมการแพทย์ไป สำนักปลัดกระทรวงสาธารสุข จะยากมั้ยคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ  :-*

หลังจาก 6 เดือนแล้วก็ถือว่าผ่านทดลองงานค่ะ ถ้าจะทำเรื่องโอนย้ายก็สามารถทำได้แล้วล่ะ จากประสบการณ์ของตัวเองเรื่องโอนย้ายข้ามกรม แต่กระทรวงเดียวกัน ถือว่าเป็น "การโอน" ค่ะ ถามว่าทำเรื่องยากมั้ย เราว่าไม่ยากนะแต่ว่านานมากกว่า ถ้าจะโอนย้ายจริง ๆ ก็ขอให้รีบทำเรื่องเลยนะคะ เพราะของเราใช้เวลา นานถึง 8เดือนแน่ะกว่าจะได้ย้าย ของเราเอง ก็โอนจ้า ข้ามกรมข้ามกระทรวงเลยทีเดียว...

poring012

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:02:02 pm »

หลังจาก 6 เดือนแล้วก็ถือว่าผ่านทดลองงานค่ะ ถ้าจะทำเรื่องโอนย้ายก็สามารถทำได้แล้วล่ะ จากประสบการณ์ของตัวเองเรื่องโอนย้ายข้ามกรม แต่กระทรวงเดียวกัน ถือว่าเป็น "การโอน" ค่ะ ถามว่าทำเรื่องยากมั้ย เราว่าไม่ยากนะแต่ว่านานมากกว่า ถ้าจะโอนย้ายจริง ๆ ก็ขอให้รีบทำเรื่องเลยนะคะ เพราะของเราใช้เวลา นานถึง 8เดือนแน่ะกว่าจะได้ย้าย ของเราเอง ก็โอนจ้า ข้ามกรมข้ามกระทรวงเลยทีเดียว...
ขอบคุณมากๆๆจ้าสำหรับคำแนะนำ  และขอถามต่ออีกนิดได้มั้ยคะว่า ถ้าหากมีคนมาสับเปลี่ยนกับเราแต่ ข้ามกรม มีวิธีการอย่างไรบ้างคะ จะมีวิธีการเช่นเดียวกับการโอนโดยปกติหรือเปล่าคะ  และระยะเวลานานมากมั้ยคะ  ขอบคุณค่ะ  :-*

chocolate07

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 03:53:04 pm »

ขอบคุณมากๆๆจ้าสำหรับคำแนะนำ  และขอถามต่ออีกนิดได้มั้ยคะว่า ถ้าหากมีคนมาสับเปลี่ยนกับเราแต่ ข้ามกรม มีวิธีการอย่างไรบ้างคะ จะมีวิธีการเช่นเดียวกับการโอนโดยปกติหรือเปล่าคะ  และระยะเวลานานมากมั้ยคะ  ขอบคุณค่ะ  :-*

การโอนข้ามกรม..ทำเรื่องเช่นเดียวกับการโอนค่ะ ระยะเวลาขั้นต่ำเลยก็ 6 เดือนขึ้นไปนะ ถ้าทำเรื่องช้าก็อาจจะนานกว่านี้ อย่างของเรา ตั้ง 8 เดือนแน่ะ เพราะติดเรื่องขั้นเงินเดือนใหม่จ้า ถ้าตอนนี้ทางที่ที่เราไปติดต่อเขายินดีรับโอนแล้วก็น่าจะทำเรื่องขอโอนไปเลยนะ เพราะหลายขั้นตอนเหมือนกันสำหรับการโอนน่ะ

Nam

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:36:55 am »
อยากไปทำที่ศูนย์ราชการมาก เราตำแหน่งนักสังคมสงเคราะห์ปฏิบัติการ กรมราชทัณฑ์ ใครสนใจเปลี่ยน ติดต่อได้ที่ namfacelove@yahoo.com ขอบคุณค่ะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: