ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95757 ครั้ง)

okaewwong

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 10:15:53 pm »
เราก็ทำเรื่องโอนแล้วค่ะ ตั้งแต่เดือนกุมภา ยังไม่ได้โอนเลยค่ะ พอดีเป็นข้าราชการประเภทอื่น ขอโอนไปยังข้าราชการพลเรือน ต้องส่งเรื่องไปที่ กพ. เรื่องขั้นเงินเดือน อะไรสักอย่างนี่แหล่ะค่ะ
รอเรื่องจากกพ.อย่างเดียว ลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าจะได้ไปเมื่อไหร่  ???ใครอยากโอนก็รีบหาที่โอนนะค่ะ เพราะเรื่องนี้มันต้องใช้เวลาจริงๆๆ ไงก็สู้ๆๆๆๆค่ะ :)

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน  (อ่าน 95757 ครั้ง)

house99

• ลูกบ้าน
  • *
Re: แชร์ประสบการณ์ทำเรื่องขอโอน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:03:00 am »
คือรบกวนสอบถามเรื่องโอนย้ายครับ คือการโอนย้ายส่วนใหญ่แต่ละหน่วยงานจะกำหนดอายุไม่เกินเท่าไร ประมาณก็ได้ครับ รบกวนด้วยครับ

anchan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:55:21 pm »
เหตุผลที่ขอโอน เขียนว่ายังไงกันบ้างคะ

sayan boonruang

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:39:18 pm »
 :'( ::)อยากโอนเข้าสรรพากรคับเราตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการต้องการไปตำแหน่ง
เจ้าพนักงานสรรพากรปฎิบัติงานคับจังไหนว่างบ้างคับ กลาง อีสาน เหนือใต้ได้หมดคับ
ขอคำแนะนหน่อยคับทำอย่างรัยที่ไหนรับบ้างคับ

oranan2525

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 04:12:41 pm »
เหตูผลส่วนใหญ่ ที่ใช้เขียน
ก็ กลับไปดูแลบิดามารดา ค่ะ

Piggy

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:05:11 pm »
เราได้โอนแล้ว ดีใจ เย้ๆ ต้องขอบคุณ ผอ. และ กรรมการที่สอบสัมภาษณ์จริงๆ ของเราถือว่าโชคดีมากๆ ไปสอบปุ๊บ ได้ปั๊บ  :Dคนที่ทำอยากโอน สู้ๆ นะ เอาใจช่วย  :D

Piggy

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 11:10:23 pm »
ลืมไป ขอเพิ่มนิดนึงนะ อยากให้คนที่ขอโอน หาข้อมูลว่า ตำแหน่งของตัวเอง สามารถโอนไปเป็นตำแหน่งอะไรได้บ้าง เวลากรอกข้อมูล จะได้ใส่ไปหลายๆ ตำแหน่ง มันเป็นการเปิดโอกาสให้ตัวเอง เพราะบางทีเราใส่ไปตำแหน่งเดียว กรรมการเค้าอาจเห็นว่า เราเฉพาะเจาะจงตำแหน่งนั้นๆ ก็อาจชวดตำแหน่งอื่นๆได้ หรือไม่ต้องกรอกเลยก็ได้ ปล่อยว่างไปเลย บางทีกรรมการจะดูเองว่าเราเหมาะสมกับตำแหน่งไหน อย่างของเรา เราก็ไม่ได้ใส่ตำแหน่งที่ต้องการ กรรมการบอกว่าให้ไปเป็นอีกตำแหน่ง ซึ่งแตกต่างกับตำแหน่งเดิมเลย ก็เลยขอแนะนำเพื่อนๆ ตามที่ตัวเราเองเคยทำน่ะค่ะ สู้ๆ นะ ;D

ART26

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:46:54 am »
สวัสดีคับเพื่อนๆ ผมชื่ออาร์ต คับ จะแชร์ประสบการณ์ เรือ่งการโอน คือผมได้เขียนไปโอนไปกระทรวงหนึ่ง(ข้ามกระทรรวง) มีหนังสือสอบถามประวัติและความประพฤติ อยากถามผู้มีประสบการณ์ว่าผมจะได้โอนไหม ทำไมมันนานจัง นี้ก็ผ่านไปแล้ว2เดือน รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที

kan

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 05:30:28 pm »
คุณ ART 26 สองเดือนยังไม่นานค่ะ ดิฉันทำเรื่องย้ายข้ามกระทรวงฯ เข้าเดือนที่ห้าแล้วค่ะยังไม่มีวี่แววเลย ทั้ง ๆ ที่เช็คแล้วว่ามี่ตำแหน่งว่าง คงต้องรอต่อไปค่ะ สู้ ๆ

ART26

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 12:34:12 pm »
ขอบคุณ คุณkanมากๆ ขอให้ได้ย้ายเร็วนะ สู้ๆเหมือนกัน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: