ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครบ้างที่สอบเข้าราชการหรือรัฐวิสาหกิจด้วยความสารถตัวเองบ้างครับ  (อ่าน 17923 ครั้ง)

tik

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ไม่รู้ว่าใช้ความสามารถ หรือได้บรรจุเพราะดวงไม่ทราบ แต่ที่แน่ ๆ ไม่มีเส้นสายแน่นอน ค่ะ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครบ้างที่สอบเข้าราชการหรือรัฐวิสาหกิจด้วยความสารถตัวเองบ้างครับ  (อ่าน 17923 ครั้ง)

nakwan6

• ลูกบ้าน
  • *
ดิฉันและสามีคะ สอบโดยไม่มีเส้น เราเป็นลูกชาวนาชาวไร่ ตาสีตาสา ต้องดิ้นร้นเองทั้งคู่

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
ผมเองก็พยายามอยู่ครับ  ^^ 
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

somkiat_th

• ลูกบ้าน
  • *
ผมคนนึงนี่แหละครับ สอบด้วยตัวเองทำด้วยตัวเอง ตอนนี้กำลังรอเรียกตัวอยู่ครับ  :D

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
อย่าไปคิดมากและท้อแท้ครับ...ค่อยๆสอบค่อยๆหาไป...สอบโน่นนิดสอบนี่บ้าง..ประสบการณ์จะสั่งสมเองครับอย่างน้อยข้อสอบผ่านตาสอบมันสิบที่ เอาน่าที่สิบเอ็ดมันก็ต้องได้บ้างแหละน่า ส่วนเส้นสายไม่ต้องไปกังวลกับมันครับ..มันมีอยู่ในตัวทุกคนนั่นแหละครับ..ว่าไม่ได้หรอก...ลองสังเกตุดูครับ เวลาเราอยากให้เด็กทำตามที่เราสั่ง....เรายังต้องมีของแลกเปลี่ยนเลย...เอาน่า...ผมไม่ได้ว่าใครนะ..ปล่อยมันไปเถอะ...ทีเขาทีเรา...สำคัญที่ตัวเราครับ...ตั้งใจและตั้งใจกันเยอะๆ.....สอบได้ชัวร์ ...แต่ถ้าไม่ติดหรือไม่ได้จริงๆ...ก็ทำงานต่อไปเถอะครับ...อะไรก็ได้..การทำงานก็อิกอย่างครับ...ถ้าถามว่าทำงานเพื่ออะไร....ฮ่าฮ่าฮ่า...เพื่อเงินเสมอ...คำตอบนี่จะมีอยู่แทบร้อยละ99 เลยล่ะ...ต้องเปลี่ยนด้วยครับแล้วจะทำให้เราสบายใจ ถ้าคิดว่งานเพื่อให้เราได้ฝึกฝน ความอดทนอดกลั้น ฝึกการเข้าสังคม และอิกมากมาย....ไม่นานประสบการณ์ก็จะทำให้เรายืนอยู่ได้..เปิดธุรกิจเอง ทำโน่นนี่ได้อย่างองอาจและทรนง อดทนครับ...ชีวิตมันต้องอย่างนี้แหละ...แล้วที่บอกว่า...งานเอกชนไม่สบายเท่างานหลวง...เด๊วนี้กองทุนต่างๆก็เริ่มมีมากขึ้นแล้ว..ไหนจะประกันสังคม ไหนจะกองทุนโน่นนี่...เพียงแค่เราสนใจและใส่ใจก็พอครับ....ไม่เสียสิทธิ์ แน่นอน.... 8) 8) 8) 8)สู้สู้ครับ..ตั้งกันต่อไป..
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: