พูดคุย - ถามตอบ > ถามตอบ ปัญหาต่างๆ

การไฟฟ้านครหลวงกับการประปาส่วนภูมิภาค อะไร ดีกว่ากัน

(1/1)

saree15:
คือตอนนี้ผมทำงานอยู่ที่การไฟฟ้านครหลวง นายช่างเทคนิคโยธา 3 สวัดิการ ของการไฟฟ้านครหลวง มีหลายอย่าง เช่น รถรับส่งพนักงาน สหกรณ์ออมทรัย์ กองทุนสำรองเลี้ยงชีพ มีเงินค่าไฟให้ประมาณ 13% ของเงินเดือน ถ้าวิศวกรก็มีค่า กว. ให้ด้วย ประมาณ 2800 บาท/เดือน และสวัดิการอื่นๆ เหมือนราชการทั่วไป  คือผมอยากจะสอบเข้าการปะปาส่วนภูมิภาค ไม่ทราบว่าการปะปาส่วนภูมิภาคมีสวัสดิการอะไรหรือเปล่าที่แตกต่างไปจากการไฟฟ้านครหลวง ผมอยากจะกลับไปทำงานไกล้บ้าน เบื่อสังคมวุ่นวายในกรุงเทพ ไม่ทราบว่าผมคิดผิดคิดถูก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version