ผู้เขียน หัวข้อ: ก.พ. จะเปิดสอบภาค ก. วันที่ 4-26 พ.ค.53  (อ่าน 17434 ครั้ง)

i_yaa

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: ก.พ. จะเปิดสอบภาค ก. วันที่ 4-26 พ.ค.53
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 08:41:39 am »
 ประกาศสำนักงาน ก.พ.
เรื่อง รับสมัครสอบแข่งขันเพื่อบรรจุบุคคลเข้ารับราชการ โดย ก.พ. เป็นผู้ดำเนินการสอบ
ภาคความรู้ความสามารถทั่วไป (ภาค ก.) ประจำปี 2553

ผู้สมัครสอบโปรดทราบ

1.โปรดอ่านประกาศรับสมัครให้ละเอียด หากมีข้อสงสัย ให้สอบถามที่ Call Center โทร 0 2257 7032, 0 2652 8244 หรือ 1786 ในวัน และเวลาราชการ

2.วิธีการสมัครสอบประกอบด้วย 3 ขั้นตอน ผู้ที่ประสงค์จะสมัครสอบต้องดำเนินการตามขั้นตอนให้ครบถ้วน ตามวัน เวลา ที่ ก.พ. กำหนดไว้

3.เลขประจำตัวประชาชน จะใช้ในการยืนยันตัวบุคคล ทั้งในขั้นตอนการสมัครสอบและการเข้าสอบ ขอให้ตรวจสอบให้ถูกต้องตั้งแต่ขั้นตอนลงทะเบียนและพิมพ์แบบฟอร์มการชำระเงิน เพราะถ้ากรอกผิดแล้ว จะไม่สามารถแก้ไขได้ และหากไม่ตรงกับในบัตรประจำตัวประชาชน จะไม่อนุญาตให้เข้าสอบ

4.ก่อนส่งใบสมัคร ขอให้ตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูล โดยเฉพาะศูนย์สอบที่เลือก ชื่อ นามสกุล และ หน่วยที่สมัคร เพราะเมื่อกดส่งใบสมัครแล้ว จะไม่สามารถแก้ไขข้อมูลใดๆ ได้

5.สำนักงาน ก.พ. จะกำหนดเลขประจำตัวสอบให้ผู้สมัครที่ดำเนินการสมัครอย่างถูกต้องเมื่อปิดรับสมัครแล้ว
ผู้สมัคร สามารถพิมพ์ใบสมัครสอบที่สมบูรณ์เพื่อใช้เป็นหลักฐานการสมัครสอบส่งให้สำนักงาน ก.พ. เมื่อสอบผ่าน ได้ตั้งแต่วันที่ 1 กรกฎาคม 2553 เป็นต้นไป

6.ผลการสอบผ่าน ภาค ก. สามารถใช้ได้ตลอดไป เว้นแต่ ก.พ. จะกำหนดเป็นอย่างอื่น ผู้ที่มีหนังสือรับรองผลการสอบผ่านภาค ก. ในระดับใดระดับหนึ่งแล้ว ไม่ต้องสมัครสอบในระดับเดียวกัน
อีก

รายละเอียดเพิ่มเติมค่ะ  http://job3.ocsc.go.th/indexProcess.php

ที่มานะคะ :: http://job3.ocsc.go.th/index.php

ผู้เขียน หัวข้อ: ก.พ. จะเปิดสอบภาค ก. วันที่ 4-26 พ.ค.53  (อ่าน 17434 ครั้ง)

kunghang

• ลูกบ้าน
  • *
Re: ก.พ. จะเปิดสอบภาค ก. วันที่ 4-26 พ.ค.53
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 08:33:31 am »
เพิ่งได้เข้ามาสมัครสมาชิกค่ะ เคยไปสอบเหมือนกันเมื่อคราวที่แล้ว ที่อิมแพค ไม่ติด  :o ก็เศร้าไปตามระเบียบค่ะ ไม่รู้จะอ่านหนังสือ เล่มใหนดี ถ้าใครมีแนวข้อสอบ หรือแนะนำหนังสือ โปรดแนะนำด้วยนะค่ะ อยากสอบผ่านมากเลยค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ  :-*

deksamchuk

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 09:11:59 am »
ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ
^_^ขอเป็นข้าแผ่นดินตลอดไป^_^

dora0411

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 11:39:56 pm »
 ???ขอบคุณมากค่ะ   คงต้องพยายามกันต่อไป

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 12:54:44 am »
เพิ่งได้เข้ามาสมัครสมาชิกค่ะ เคยไปสอบเหมือนกันเมื่อคราวที่แล้ว ที่อิมแพค ไม่ติด  :o ก็เศร้าไปตามระเบียบค่ะ ไม่รู้จะอ่านหนังสือ เล่มใหนดี ถ้าใครมีแนวข้อสอบ หรือแนะนำหนังสือ โปรดแนะนำด้วยนะค่ะ อยากสอบผ่านมากเลยค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ  :-*
โดยส่วนตัวที่ผมเคยอ่านแล้วคิดว่า ดี
เป็นของ hi-ed เล่มสี ฟ้าๆ ขาวๆ ครับ
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: