ผู้เขียน หัวข้อ: การโอนย้ายต่างสังกัดต่างกระทรวงมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 36131 ครั้ง)

Chaivichit

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
 :( ผมอยู่กรมโยธาธิการ กระทรวงมหาดไทย ต้องการโอนย้ายไปที่ กรมทางหลวง กระทรวงคมนาคมมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับ :-[

ผู้เขียน หัวข้อ: การโอนย้ายต่างสังกัดต่างกระทรวงมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 36131 ครั้ง)

naninu

• กำนัน
  • ราษฎรดีเด่น: +6/-0
ก้อเตรียมเอกสารหลักฐาน  สำเนา ก.พ.7  สำเนาบัตรข้าราชการ  บัตรประชาชน  ทะเบียนบ้าน  ใบคุณวุุฒิที่บรรจุแต่งตั้ง  หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชา (หนังสือรับรองความประพฤติ,หนังสือยินยอมให้โอน,ฯลฯ)  ไปที่ กอง/กลุ่ม/ฝ่าย/งานการเจ้าหน้าที่ หรือ สำนักบริหารงานบุคคล ของส่วนราชการนั้นๆ  ยื่นเอกสารหลักฐาน  กรอกแบบขอโอน  ติดรูปถ่าย จบ.
จากนั้นก้อรอเขาเรียกตัวสัมภาษณ์  ถ้าผ่านแล้วก้อโอน  ไม่ผ่านก้อจบ
"เป๊าะศิลปากร"

pigletn

• ลูกบ้าน
  • *
อันดับแรกเลย ต้องสอบถามหน่วยงานที่เราต้องการโอนไปว่า เค้ามีตำแหน่งว่างตรงกับตำแหน่งเราหรือเปล่าและรับเปิดรับโอนหรือไม่ ถ้าเค้ารับโอนก็เตรียมหลักฐานตามที่คุณ naninu บอกได้เลย ไม่ได้เปิดรับโอนก็จบน่ะ

thai

• ลูกบ้าน
  • *
กรมการปกครองรับโอนหรือเปล่า

Piggy

• ลูกบ้าน
  • *
ถ้าเป็นไปได้ ต้องไปหาคนที่เค้ามี power ฝากเราได้ยิ่งดี เป็นการประกันไว้ระดับนึงก่อนนะ  :-*

tashiro

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +20/-0
ถ้าเป็นไปได้ ต้องไปหาคนที่เค้ามี power ฝากเราได้ยิ่งดี เป็นการประกันไว้ระดับนึงก่อนนะ  :-*

ประสบการณ์ตรงผมเลยครับ....ไม่มีก็ยากหน่อย.......ดังนั้นการโอนที่ดีควรมีการเปิดกรอบการรับของหน่วยงานที่จะไปเป็นดีที่สุดครับ
สิ่งที่แสดงตัวตนให้โลกรู้ได้ดีที่สุด...คือการอยู่อย่างสงบและเกิดประโยชน์

supuchcha

• ลูกบ้าน
  • *
ถ้าโอนไปต่างสังกัด ต่างกระทรวง เวลาประเมินเลื่อนขั้นเงินเดือนจะคิดอย่างไรค่ะ เช่น อยู่ที่เดิม 3 เดือน และเริ่มที่ใหม่ 3 เดือน ( 1 รอบการประเมิน มี 6 เดือน )จะมีผลอย่างไรมั้ยค่ะ วอนผู้รู้ช่วยแนะนำที ขอบคุณค่ะ     ???

moso4489

• ลูกบ้าน
  • *
ต้องปฎิบัติงานไม่น้อยกว่า  ๔  เดือน  นะ  ถ้าจำไม่ผิด

bb13

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเราผ่านทดลองาน 6 เดือนแล้วโอนได้เลยใช่ใหมครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: