โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

จะขอโอนจากข้าราชการ ก.พ.ไปท้องถิ่น มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ใครรู้ตอบหน่อยจ้า

(1/4) > >>

soitip:
ตอนนี้บรรจุเป็นข้าราชการ ก.พ. อยู่ที่กระทรวงศึกษาฯ
จะทำเรื่องโอนย้ายกลับไป อบต.แถวบ้าน
ใครรู้ขั้นตอนยังไงช่วยแจ้งด้วยค่ะ
teetip@hotmail.com

HATORI:
 :) ดีครับ  ขอตอบ นะครับ
1.  ติดต่อสอบถาม  ว่าเขาจะรับเราจริงอะเปล่า  :'(
2.  ถ้าเขาตกลงว่ารับ  คุณก็ ทำหนังสือ สอบถามอย่างเป็นทางการ(ออกจากหน่วยงานของคุณ)
3.  ถ้าเขาตอบกลับมาว่า  ok  คุณก็ทำคำร้องขอโอน  จากต้นสังกัดคุณ  ส่งไปที่ อบต.
4.  รอ  รอ  รอ  ให้เรื่องเข้า  กอบต.จังหวัด  ....
5.  เมื่อมติ กอบต. ออกแล้ว  ก็ ประสานงานกันระหว่าง อบต. กับหน่วยงานต้นสังกัดของคุณ  ในการออกคำสั่ง โอน ย้าย  ให้ตรงกัน
6.  เสร็จแล้วก็  เก็บกระเป๋า  เดินทาง ไปรายงานตัว   ครับผม  (  รวม  เวลา  ก็  ประมาณ  3เดือน)
..... คิดให้ดีก่อนตัดสินใจนะครับ.......  เสียดาย  กพ.  นะ   ผมยัง  อยากโอนไป กพ.  เลย  ไม่ลองติดต่อหน่วยงานอื่นดูก่อน  ก่อนจะมาท้องถิ่น...

soitip:
ขอบคุณ คุณ Hatori ค่ะ

Rose:
โอนไปส่วนท้องถิ่นไม่ดีเหรอ...ถึงได้บอกว่าคิดให้ดีก่อนนะ
งง..งง..งง.

gitikun:
คิดให้ดีนะครับ  ผมโอนมาจากทหารเรือ แล้วมา อบต. ตอนนี้ อยากโอนไปเป็น ข้าราชการ กพ.ครับ
คุยกันได้นะครับ gitikun_j@hotmail.com อายุ 25 ปีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version