ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^  (อ่าน 19121 ครั้ง)

remindii

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 09:11:10 pm »
ชื่อ อวล ค่ะ ^^

จบมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาไทย ม.นเรศวร เมื่อปีที่แล้ว
ตอนนี้เรียนต่อศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาการสอนภาษาไทย  ม.ศิลปากร ค่ะ

เป็นคนกรุงเทพฯโดยกำเนิด
แต่ย้ายครอบครัวไปอยู่สุราษฎร์ฯ ตอนนี้มาเรียนที่นครปฐมค่ะ ^^'

เรียนทั่วไทยแล้วค่ะ ทั้งเหนือ ใต้ อีสาน กลาง

ยังหาที่ลงไม่ได้เลย อิอิ

ฝ่ากเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนค่ะ   :-[

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^  (อ่าน 19121 ครั้ง)

Tuky

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 10:07:59 pm »
ชื่อ อวล ค่ะ ^^

จบมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาไทย ม.นเรศวร เมื่อปีที่แล้ว
ตอนนี้เรียนต่อศึกษาศาสตร์ สาขาวิชาการสอนภาษาไทย  ม.ศิลปากร ค่ะ

เป็นคนกรุงเทพฯโดยกำเนิด
แต่ย้ายครอบครัวไปอยู่สุราษฎร์ฯ ตอนนี้มาเรียนที่นครปฐมค่ะ ^^'

เรียนทั่วไทยแล้วค่ะ ทั้งเหนือ ใต้ อีสาน กลาง

ยังหาที่ลงไม่ได้เลย อิอิ

ฝ่ากเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนค่ะ   :-[

โอเคค่ะ..รับทราบ..เปลี่ยน...เอิ๊กๆๆๆ..ว่าแต่ว่าตอนนี้คุณอวลอายุเท่าไรคะ(เกิดพอศออะไรเอ่ย) :-[
ใครเข้ามาใหม่ต้องรายงานอายุตะเองด้วยเด้อ..อิอิ..พอดีบอร์ดนี้ลุงๆๆป้าๆๆเยอะต้องตรวจสอบกันดีๆๆ555
ก้อยินดีต้อนรับคุณอวลอีกครั้งนะคะ..เราชื่อ ตั๊ก นะ อยู่อำนาจเจริญ..พี่ชายสุดหล่ออยู่อุบล 8).. ;)
เพื่อนรักอยู่..นางรอง..เพื่อนอืกคนอยู่..โคราช+นครปฐม..ลุงใจดีอยู่ฉะเชิงเทรา..
คุณอาที่พึ่งสละโสดอยู่..สุราด+อยุธยา...ใครอีกหว่าจำมะได้...5555 :-[
 ::)..เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะคะ ::)

remindii

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:41:52 am »
อายุ 23 ค่ะ  ^^'  สองรอบปีนี้แหละค่ะ

พูดเรื่องอายุแล้วแสลงใจนะคะ >.<!

ที่สุราษฎร์ฯ บ้านอวลอยู่ตลาดเกษตร 2 ค่ะ
ส่วนที่นครปฐม ก็อยู่หน้า ม.ศิลปากรเลยค่ะ ไปไหนไกลไม่ได้ งานไม่เดิน อิอิ

ดีใจจังค่ะ เจอคนในบอร์ดทั้งสุราษและนครปฐมเลย   ;D

ยังไงก็แวะเข้ามาบ่อยๆอยู่แล้วค่ะ
เพราะตอนนี้ปั่นงานสุดฤทธิ์  ปิดเทอมหรือเปิดเทอมมีค่าเท่ากันเลย
อาจารย์เหมือนจะใจดี ให้ I ไว้ก่อนทุกคน ส่งงานแล้วค่อยออกเกรด   :-\

ตอนจะทำงานก็อยากจะเรียน พอได้เรียนก็อยากจะทำงาน
เห็นเพื่อนๆช่วยเหลือตัวเองกันได้หมดแล้ว เรายังป้อแป้อยู่เลย
ไม่รู้จะต้องเรียนไปถึงไหน...เรียนเข้าไปๆๆๆ  เพื่ออนาคตใช่มั้ยคะ  อิอิ 

Paranoid

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +14/-0
  • ท้องฟ้าย่อมมีเวลาเปลี่ยนสี
    • http://whoknown.blogspot.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 06:42:34 am »
ยินดีที่ได้รุ้จักด้วยคนครับ
แต่จริงๆแล้ว ผมอยุ่ นครศรี + อยุธยา นะครับคุณตั๊ก ;)

Tuky

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 09:57:40 am »
แต่จริงๆแล้ว ผมอยุ่ นครศรี + อยุธยา นะครับคุณตั๊ก ;)

5555+++..จำผิดซะงั้นเรา..เอิ๊กกๆๆๆ :-[
เห็นราดๆๆเหมือนกันเลยใส่สุราดซะงั้น
โทดทีเด้อคุณดร...เอิ๊กๆๆๆ :-\

Paranoid

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +14/-0
  • ท้องฟ้าย่อมมีเวลาเปลี่ยนสี
    • http://whoknown.blogspot.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:04:28 am »

5555+++..จำผิดซะงั้นเรา..เอิ๊กกๆๆๆ :-[
เห็นราดๆๆเหมือนกันเลยใส่สุราดซะงั้น
โทดทีเด้อคุณดร...เอิ๊กๆๆๆ :-\

;)อิอิ ไม่เป็นไรหรอกครับ  :D ;D

airair

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 12:47:45 pm »
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราเล่นเน็ตไม่ค่อยเป็น ถ้าทำผิดขอโทษด้วยนะค่ะ
เราจบรัฐศาสตร์ราม ตอนนี้เราทำงานเอกชนอยู่เราพึ่งมาค้นพบว่าเราอยากเป็นครูเราจะทำยังไงได้บ้างนะ

Tuky

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:56:32 pm »
^
^
^

พี่คิงๆๆ ::)....คนข้างบนเค้าจบจากรามคำ..แฮ๊ง...เอ้ย...รามคำ..แหง
อิกคนแระมาต้อนรับศิษย์รุ่นน้อง..รุ่นพี่..รุ่นเพื่อน..หน่อยพี่
 :) ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 07:04:47 pm โดย อนุบาลบ้านนอก »

Tuky

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:11:58 pm »
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราเล่นเน็ตไม่ค่อยเป็น ถ้าทำผิดขอโทษด้วยนะค่ะ
เราจบรัฐศาสตร์ราม ตอนนี้เราทำงานเอกชนอยู่เราพึ่งมาค้นพบว่าเราอยากเป็นครูเราจะทำยังไงได้บ้างนะ

คงต้องเรียนวิชาชีพครูเพิ่มเติมแหละค่ะ
รอลุงรักมาตอบดีกว่านะคะน่าจะได้คำตอบที่ละเอียดอยู่
เพราะตอนนี้ลุงรักก็กำลังเรียนวิชาชีพครูเพิ่มเติมอยู่ค่ะ..เอ้าลุงรักขอคำตอบด่วนค่า::)

Tuky

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 09:09:32 pm »
เรียนเข้าไปๆๆๆ  เพื่ออนาคตใช่มั้ยคะ  

ถูกต้องค่ะคุณอวลเรียนเพื่ออนาคต
ทางนี้ก็ว่าจะเรียนต่อเหมือนกัน
กำลังเก็บตังค์อยู่ค่ะตอนนี้งบประมาณยังไม่พอ
เลยรอไปก่อน.. :-[

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: