ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^  (อ่าน 19125 ครั้ง)

remindii

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 10:53:37 am »
แต่ที่บอกว่า...ความรู้แน่นปึกจริงๆ..สงสัยจะ" ปึก " จริงๆแหละ55555 :D

อะจ๊าก... พิมพ์ผิดครับไม่ได้หมายความแบบนั้น  :( ขอโทษครับ เอิ๊กๆ

เอ่อ - -'

ตกวรรณยุกต์ ความหมายผิดซะงั้น >.<!

บอร์ดนี่ดูเฮฮาดีนะคะ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^  (อ่าน 19125 ครั้ง)

Tuky

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องสอบบรรจุครูค่ะ ^___^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 01:38:11 pm »
แต่ที่บอกว่า...ความรู้แน่นปึกจริงๆ..สงสัยจะ" ปึก " จริงๆแหละ55555 :D

อะจ๊าก... พิมพ์ผิดครับไม่ได้หมายความแบบนั้น  :( ขอโทษครับ เอิ๊กๆ

5555..พี่คิงนิชอบพิมตกอยู่เรื่อย..มิน่าล่ะ..สอบม่ายผ่านซ๊ากที...เอิ๊กๆๆๆๆๆ
พี่คิงๆๆๆเมื่อคืนได้หนังสือเป็นหมอนความรู้ซึมซับดีมากเลย..ตื่นมาจำไรไม่ได้เลยอ่ะพี่...555555

Tuky

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 01:43:55 pm »

อะจ๊าก... พิมพ์ผิดครับไม่ได้หมายความแบบนั้น  :( ขอโทษครับ เอิ๊กๆ

เอ่อ - -'

ตกวรรณยุกต์ ความหมายผิดซะงั้น >.<!

:Dไม่ใช่แค่บอร์ดนี้นะคะที่เฮฮา..ทุกบอร์ดเลยค่ะในเว็บราชการด็อทคอม
เฮฮากันทุกบอร์ดแหละ..บร้าๆๆบอๆๆกันท๊างน๊าน...นำโดยท่านพี่นายอำเภอ... ;)เอิ๊กๆๆๆๆ :-X

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:02:48 pm »

อะจ๊าก... พิมพ์ผิดครับไม่ได้หมายความแบบนั้น  :( ขอโทษครับ เอิ๊กๆ

5555..พี่คิงนิชอบพิมตกอยู่เรื่อย..มิน่าล่ะ..สอบม่ายผ่านซ๊ากที...เอิ๊กๆๆๆๆๆ
พี่คิงๆๆๆเมื่อคืนได้หนังสือเป็นหมอนความรู้ซึมซับดีมากเลย..ตื่นมาจำไรไม่ได้เลยอ่ะพี่...555555

เอ่อ ที่สอบตกเพราะโง่่ครับไม่ใช่เพราะพิมพ์ตก  :-[

เอาไปหนุนหัวนอนนะมันไม่ได้ความรู้เท่าไหร่หรอกตั๊ก ต้องเอาไปต้มกินนะใส่มาม่า่ไรแบบนั้นนะถึงจะช่วยให้จำดี  ;D ;D
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:03:37 pm »

เอ่อ - -'

เฮฮาไปวันๆแหละครับ เรื่อยๆเปื่อยๆไป เอิ๊กๆ
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

Tuky

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:10:53 pm »

เอ่อ ที่สอบตกเพราะโง่่ครับไม่ใช่เพราะพิมพ์ตก  :-[

เอาไปหนุนหัวนอนนะมันไม่ได้ความรู้เท่าไหร่หรอกตั๊ก ต้องเอาไปต้มกินนะใส่มาม่า่ไรแบบนั้นนะถึงจะช่วยให้จำดี  ;D ;D

55555++แร๊งงงงงงงงงงงงงง....แสดงว่าวันนั้นที่พี่คิงกำลังโซ้ยมาม่ากะพี่จ่อย
ก้อเอาหนังสือไปต้มใส่มาม่าจนหมดแล้วสิ..เป็นไงพี่จำอะไรได้ดีกว่าเดิมปะ :-X
ฮ่าๆๆๆๆๆๆ...ไม่เหลือไว้ให้น้องนุ่งบ้างเล๊ย... :D

Tuky

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 03:16:17 pm »

เอ่อ - -'

เฮฮาไปวันๆแหละครับ เรื่อยๆเปื่อยๆไป เอิ๊กๆ

อืม...ช่ายค่ะช่ายๆๆ..พอให้หายจากโรคเครียดได้บ้างค่ะ
ถ้าใครรู้สึกเครียดๆแล้วแวะเข้ามาในเว็บนี้ท่านจะหายเป็นปริดทิ้งเลยล่ะค่ะ
ไม่ต้องเสียเวลา+เสียเงินไปหาหมอให้ยาก....เอิ๊กๆๆๆๆ :-[

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 02:01:07 am »
ขอสอบถามจากผู้รู้และผู้มีประสบการณ์สอบบรรจุครูค่ะ

อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการสอบบรรจุครูอ่าค่ะ

เท่าที่อ่าน ทราบเพียงว่าถ้าไม่มีใบประกอบวิชาชีพครู ก็จะได้ตามวุฒิ ประมาณ 7,900 บาท
แต่ถ้ามีใบประกอบวิชาชีพก็ได้  8,500 บาท

นั่นก็แสดงว่าถึงไม่มีใบประกอบวิชาชีพก็สมัครสอบได้ใช่ไหมคะ?

(คุยกับเพื่อนๆ แต่เพื่อนส่วนใหญ่เข้าใจว่า ถ้าไม่มีใบประกอบวิชาชีพคือไม่มีสิทธิ์สมัคร)

แล้วอยากทราบเกี่ยวกับสอบภาค ก อ่าค่ะ
เพราะว่าดิฉันสอบผ่านภาค ก ของส่วนกลางแล้ว

อย่างนี้ยังจะต้องสอบภาค ก ทีทาง สพฐ จัดสอบอีกหรือเปล่าคะ?

(เผื่อเป็นกรณียกเว้นสำหรับผู้ที่ผ่านภาค ก แล้วอ่าค่ะ >.<! )

ขอบคุณมากค่ะ....  _/\_

ไม่ได้ดูุกระทู้นี้  เพิ่งจะเห็น
ลุกรัก  เข้ามาแย้งน้าจ้า......

คำตอบที่ 2  ไม่ยืนยันนะครับ  จำหนังสือที่ผมเอามายันได้มั้ยครับ เรื่องเงินเดือน
กคศ. ให้เงินเดือนของ ป.บัณฑิต ม.บูรพา ในอัตราเงินเดือน 8700 แต่สถาบันอื่นไม่ทราบ... (ไม่พบหนังสือยืนยัน)
ฉะนั้นน่าจะมีผลกับ ป.บัณฑิตสถาบันอื่นๆด้วย หากมีหลักสูตรใกล้เคียงกัน อาจจะได้รับเงินเดือนอัตรา 8700 เท่าครู 5 ปี
ซึ่งเรื่องนี้มันเป็นเรื่องการตีความกฏหมายและ หนังสือที่องค์กรควบคุมกำหนดอัตราเงินเดือน และสิทธิตามกฏหมาย(ฟ้องศาลปกครอง)
ฉะนั้น ไม่ยืนยันในคำตอบที่ 2 นะจ๊ะ  จบ ป บัณฑิต ก็ 8700 เช่นกัน

ปล. หนังสือตัวที่ลุงอ้างถึง  หาเอานะในกระทู้เก่าๆนะ  ลุงง่วงละ ไปหาไม่ไหว ใครเจอ เอาลิ้งค์ขึ้นที่นึงนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2010, 02:03:27 am โดย ลุงรัก »
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

remindii

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:16:13 pm »
หามานานแล้วค่ะเว็บเกี่ยวกับงานราชการ ^^

จริงๆก็เข้ามาสักระยะแล้วค่ะ
แต่ไม่ได้สมัคร user

ยังไงก็ฝากๆพี่ๆในบอร์ดด้วยค่ะ
   :-[

Tuky

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:20:11 pm »
หามานานแล้วค่ะเว็บเกี่ยวกับงานราชการ ^^

จริงๆก็เข้ามาสักระยะแล้วค่ะ
แต่ไม่ได้สมัคร user

ยังไงก็ฝากๆพี่ๆในบอร์ดด้วยค่ะ
   :-[

ยินดีต้อนรับนะคะ..ถ้าจะให้ดีกว่านี้น่าจะแนะนำตัวเอง
ให้เพื่อนพ้อง-พี่น้อง-ลุง-ป้า-น้า-อา  รู้จักซักเล็กน้อยก็น่าจะดีนะคะ
จะได้รู้จักกันมากกว่านี้ค่ะ... :)... ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: