ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ขึ้นบัญชี กพ คิิดยังไงกับ กพ อนุมัติให้ส่วนราชการอื่น เช่น อบต ใช้บัญชีของ กพ  (อ่าน 12186 ครั้ง)

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
หนังสือ สำนักงาน กพ. ที่ นร 1004.2/พิเศษ410
ถามความประสงค์ที่จะให้ เอาชื่อเราไปให้ อบต และอื่นๆ ใช้เรียกบรรจุได้

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ขึ้นบัญชี กพ คิิดยังไงกับ กพ อนุมัติให้ส่วนราชการอื่น เช่น อบต ใช้บัญชีของ กพ  (อ่าน 12186 ครั้ง)
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
ขอย้ายนะครับ ให้ตรงหมวดจักหน่อย

ผมเองก็ยังไม่เคยไปสอบ ก.พ. นะครับ
แต่ให้ส่วนราชการอื่นใช้บัญชีของ ก.พ. ได้เนี๊ยะผมว่ามันก็ดีนะครับ
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

opol

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
หนังสือที่ว่าน่ะ ลงวันที่เท่าไหร่คะ มีผลบังคับใช้ได้เมื่อใหร่ ลงให้ดูหน่อยได้ไหมคะ มีประโยชน์ดีค่ะ (อยากรู้มาก)

ลุงรัก

• ปลัด
เป็นหนังสือประทัยตราครับ ลงวันที่ 23 กพ 53 สำนักงาน กพ
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

tuba_bana

• บุคคลทั่วไป
โอ้ววว...แหร่มเลย ๆๆๆๆ ค่ะ
ขอเพียงโอกาส  :'(
ขอบคุณมากมายค่ะ คุณรัก  :'(

ลุงรัก

• ปลัด
ได้รับมา  ยังงงๆอยู่เลย
กะว่า มไม่ต้องไปทำอะไรมัน  ปล่อยให้เค้าเรียกบรรจุ ที่ไหนก็เอาละ  อารมณ์นี้

หาดทรายขาว

• กำนัน
  • เลขาธิการ Web จร้า
ก็ดีนะค่ะพี่

แต่จะให้ดียิ่งขึ้น ไม่มีเส้น อ่ะ

แต่เขาจะประกาศใช้จริงๆๆเหรอ

แล้วขึ้นทะเบียนแว ของก.พ.ภาคก.อ้ะ

จะหมดอายุเหมือน ก. ท้องถิ่นไหมอ่ะค่ะ

สงสัย
ความใฝ่ฝันสูงสุดคือ สรรพากร และ ศาลยุติธรรม สู้ๆๆ!!!!โว้ย

ลุงรัก

• ปลัด
ก็ดีนะค่ะพี่

แต่จะให้ดียิ่งขึ้น ไม่มีเส้น อ่ะ

แต่เขาจะประกาศใช้จริงๆๆเหรอ

แล้วขึ้นทะเบียนแว ของก.พ.ภาคก.อ้ะ

จะหมดอายุเหมือน ก. ท้องถิ่นไหมอ่ะค่ะ

สงสัย
ปัจจุบัน  ภาค ก กพ ตลอดชีพครับ

pppooo

• ลูกบ้าน
  • *
มีทั้งข้อดีและข้อเสีย
อย่างเราสอบได้ นวก.การเงินและบัญชี
แต่ได้ประเมินเป็นพัสดุ งานคนละอย่างกับที่เคยทำเลย
เดินทางก็ไกล เราเลยตัดสินใจลาออกจากราชการ
พอดีเรารับราชการ จพง.การเงินอยู่ ก็เลยขอกลับเข้ารับราชการที่เดิม
 :-X

keewell

• ผู้ใหญ่บ้าน
  • **
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ของผมถูกกรมเรียกประเมินครับ แต่ไม่รู้จะไปดีไหม เพราะเหลืออีกประมาน 15 คน จะถึง แต่คิดว่าคงไม่ไป

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: