ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ขึ้นบัญชี กพ คิิดยังไงกับ กพ อนุมัติให้ส่วนราชการอื่น เช่น อบต ใช้บัญชีของ กพ  (อ่าน 12185 ครั้ง)

pupe72

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ของเราก็ถูกเรียกประเมินของกรมที่ดิน
ข้อดี    ได้บรรจุเข้ารับราชการตามที่ต้องการ (ดีกว่าบัญชีหมดอายุไปเปล่าๆ) เพื่ออนาคต
ข้อเสีย  อาจได้ตำแหน่งที่ไม่ถูกใจ ทำงานไกลบ้าน ไกลครอบครัว
 :(

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ขึ้นบัญชี กพ คิิดยังไงกับ กพ อนุมัติให้ส่วนราชการอื่น เช่น อบต ใช้บัญชีของ กพ  (อ่าน 12185 ครั้ง)

kaka_kaka

• ลูกบ้าน
  • *
ผมก็ว่าดีนะคับ จะกว้างกว่าเดิม แทนที่จะรองามของส่วนกลางเขาเปิดสอบอย่างเดียว

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
ของผมถูกกรมเรียกประเมินครับ แต่ไม่รู้จะไปดีไหม เพราะเหลืออีกประมาน 15 คน จะถึง แต่คิดว่าคงไม่ไป
(เพิ่งเห็นข้อความ)
ไม่ไปอะดีละ
มันไม่ตรงเท่าไหร่ แถมตำแหน่งก็คงจะอยู่ กทม. ซึ่ง ไม่โดนใจอะ
15 คน น่าจะถึงชัวร์อยู่แล้ว
แต่ล่าสุด รอบนี้เรียกเยอะ คงถึงกันไปแล้วหละ
แต่ถ้าเป็นคนที่อยู่ไกลๆ เอาๆไปก็ดีนะผมว่า
อย่างผม ถ้ายังทำงานเป็นลูกจ้างกินเงินเดือนแบบเดิมๆ
แล้วดันสอบได้หลังๆ มีเรียกประเมิน ก็ไปแล้วหละครับ
(กำขี้ดีกว่ากำตด)
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

kunghang

• ลูกบ้าน
  • *
หนังสือ สำนักงาน กพ. ที่ นร 1004.2/พิเศษ410
ถามความประสงค์ที่จะให้ เอาชื่อเราไปให้ อบต และอื่นๆ ใช้เรียกบรรจุได้

เพิ่งได้เข้ามาดูค่ะ ถ้าเป็นจริงก็ดีนะค๊ะ(เป็นเรื่องจริงป่าวค๊ะ)  ที่บอกว่าให้เอาชื่อเราไปให้ อบต และอื่น ๆ ใช้เรียกบรรจุได้ นี่คือ หมายความว่าอย่างไรค่ะ ขอความกรุณาอธิบายให้ด้วยได้มั้ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ :-*

bank49

• ลูกบ้าน
  • *
  • พยายามทำให้ได้
สรุปว่า มันจะใช้กับ ภาค ก ของท้องถิ่นไหมคับ :'( ที่เราสอบภาค ก ของ กพ. เนี่ยอะคับ ;D

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
หนังสือ สำนักงาน กพ. ที่ นร 1004.2/พิเศษ410
ถามความประสงค์ที่จะให้ เอาชื่อเราไปให้ อบต และอื่นๆ ใช้เรียกบรรจุได้

เพิ่งได้เข้ามาดูค่ะ ถ้าเป็นจริงก็ดีนะค๊ะ(เป็นเรื่องจริงป่าวค๊ะ)  ที่บอกว่าให้เอาชื่อเราไปให้ อบต และอื่น ๆ ใช้เรียกบรรจุได้ นี่คือ หมายความว่าอย่างไรค่ะ ขอความกรุณาอธิบายให้ด้วยได้มั้ยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ :-*

สรุปว่า มันจะใช้กับ ภาค ก ของท้องถิ่นไหมคับ :'( ที่เราสอบภาค ก ของ กพ. เนี่ยอะคับ ;D

จะกลายเป็นเข้าใจผิดกันไปแล้วครับ !!
หนังสือตัวนี้เป็นแค่กรณีที่เกิดขึ้นนี้กรณีเดียวครับ ไม่ใช่ประกาศหรือคำสั่งหรือระเบียบครับ
เป็นบัญชีรายชื่อผู้สอบบรรจุตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์ปฏิบัติการ ของสำนักงาน กพ. ครับ
เป็นหนังสือถามความประสงค์เฉพาะผู้ที่ขึ้นบัญชีนี้เท่านั้น ว่าต้องให้นำบัญชีเขาไปให้หน่วยงานอื่นที่ไม่ขึ้นตรงกับ กพ. เรียกประเมิน หรือบรรจุหรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2010, 06:58:21 pm โดย บ้าบ๊อ »
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

หาดทรายขาว

• กำนัน
  • เลขาธิการ Web จร้า
ทำไม  ไม่เห็นประกาศใช้เลย

ภาค ก. ของท้องถิ่น ก็ยังไม่เปิดสอบ
ความใฝ่ฝันสูงสุดคือ สรรพากร และ ศาลยุติธรรม สู้ๆๆ!!!!โว้ย

wsjohn

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +1/-0
ก็ดีนี่ครับ เขาใช้บัญชีไปประเมิน ส่วนเราจะไปหรือไม่ไปเราก็เลือกได้ไม่มีปัญหานี่นา ถือเป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่สอบได้นะ สำหรับผม

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: