ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอโอนจากข้าราชการ ก.พ.ไปท้องถิ่น มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ใครรู้ตอบหน่อยจ้า  (อ่าน 45270 ครั้ง)

maruko

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
ข้าราชการพลเรือน  ตำแหน่งบัญชี  สามารถโอนไปท้องถิ่น  ตำแหน่งเจ้าหน้าที่พัสดุได้ไหมคะ
 :-* :-*

ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอโอนจากข้าราชการ ก.พ.ไปท้องถิ่น มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ใครรู้ตอบหน่อยจ้า  (อ่าน 45270 ครั้ง)

e21qay

• ลูกบ้าน
  • *
ก็ท้องถิ่นไม่เเข็งแรงเท่า  หน่วยงานส่วนกลางงัยค่ะ

ท้องถิ่นต้องเลี้ยงตัวเอง  เงินงบประมาณที่ได้มาก็มีอยู่น้อยนิด  เงินที่จ่ายเงินเดือนพนักงานก็มากจากรายได้ส่วนท้องถิ่น  ถ้าผู้บริหารไม่ดีก็เจ๊ง...ม่ายมีเงินเดือนจ่ายยยยยย

thaimon

• บุคคลทั่วไป
ของผมตอนนี้ติดอยู่ที่ขั้นตอนที่ 5 ครับ ทาง อบต ไม่มีปัญหาแต่ติดอยู่ที่ทำงานเก่า จะรอจนกว่าทางนี้จะทำเรื่องจ้างลูกจ้างมาแทนผม ซึ่งผมอยากถามผู้รู้ว่า มีระยะเวลาดำเนินการหรือเปล่าครับ

SunniE

คืออยากทราบว่า โอนไปท้องถิ่นแล้วจะถูกลดเงินเดือนจริงหรือไม่คะ ตอนนี่เป็นข้าราชการพลเรือนสังกัดกรมควบคุมโรคว่าจะโอนไปท้องถิ่น

me

ผมคนหนึ่งที่กำลังย้ายลงท้องถิ่นคับ ท้องถิ่นแต่ละแห่งไม่เหมือนกันผมจากพลเรือนมีความเสี่ยงในการที่ผู้บังคับบัญชาให้โกหกข้อมูลทุกครั้งและบริการชาวบ้านที่เอาแต่ใจมากๆเลยขอไปอยู่เทศบาลใหญ่ๆซึ่งก็เหลืออีก 2 เดือนก็ไปแล้ว ผมมองว่าพลเรือนนี่แหละตัวเสี่ยงเลย แต่ สตง ไม่เคยจะตรวจถ้าตรวจละก็ทุจริตยิ่งกว่าท้องถิ่นอีก

machinestheme

• ลูกบ้าน
  • *

9

"ผมคนหนึ่งที่กำลังย้ายลงท้องถิ่นคับ ท้องถิ่นแต่ละแห่งไม่เหมือนกันผมจากพลเรือนมีความเสี่ยงในการที่ผู้บังคับบัญชาให้โกหกข้อมูลทุกครั้งและบริการชาวบ้านที่เอาแต่ใจมากๆเลยขอไปอยู่เทศบาลใหญ่ๆซึ่งก็เหลืออีก 2 เดือนก็ไปแล้ว ผมมองว่าพลเรือนนี่แหละตัวเสี่ยงเลย แต่ สตง ไม่เคยจะตรวจถ้าตรวจละก็ทุจริตยิ่งกว่าท้องถิ่นอีก"

คนดีคนไม่ดีมีทุกทีและทุกสังคม สำหรับเรื่องทุจริตคงไม่ต่างกันหรอก เจอพวกหน้าด้านๆหน่อย กินแต่ละทีแบบไม่อายลูกน้องเลย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: