ผู้เขียน หัวข้อ: โอนนักวิชาการคอมพิวเตอร์  (อ่าน 52410 ครั้ง)

sayan boonruang

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +0/-0
Re: โอนนักวิชาการคอมพิวเตอร์
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:17:34 am »
ตำแหน่ง เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงานสามารถถเปลี่ยนตำแหน่งเปนเจ้าพนักงานสรรพกรปปฎิบัติงานได้ไหมคับ
และต้องทำอย่างรัยบ้างคับ
ที่จังหวัดแถบภาคกลางว่างไหมคับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โอนนักวิชาการคอมพิวเตอร์  (อ่าน 52410 ครั้ง)

sayan boonruang

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:30:30 pm »
ไม่ทราบว่าตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการปฎิบัติงานสังกัด กพ.อยากเปลี่ยนเปนเจ้าพนักงานพัฒนาชุมชุน
ของเทศบาลที่ไหนรับบ้างช่วยตอบทีคับ
ภาค เหนือ ยินดีไปคับ
ต้องการหาประสบการณืคับ

CHEN

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 03:49:46 pm »
ตอนนี้ผมอยู่ กรมอุตุนิยมวิทยา สุขุมวิท บางนา ตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์ งานสบาย มีที่พักให้ แต่อยากขึ้นเหนือกลับบ้านไปอยู่กับครอบครัว(บ้านอยู่ตาก) ยังไม่พ้นทดลองราชการแต่ถ้าสนใจคุยกันไว้ก่อนได้ครับ keniji_chen@hotmail.com :-*

hardpck

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:00:36 am »
อยากถามคุณ CHEN ว่านักวิชาการคอมฯ ทำอะไรบ้างครับ ประมาณว่างานที่รับผิดชอบอ่ะ

CHEN

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 12:56:29 pm »
อยากถามคุณ CHEN ว่านักวิชาการคอมฯ ทำอะไรบ้างครับ ประมาณว่างานที่รับผิดชอบอ่ะ

นักวิชาการคอมพิวเตอร์เริ่มต้นจากระดับปฏิบัติการ ส่วนใหญ่จะอยู่หน่วยงานใหญ่ จะมีการแบ่งงานกันเป็นสัดส่วนไม่ทำงานจับฉ่าย หน้าที่ก็จะแตกต่างกันไปตาม ฝ่ายหรือสำนักที่ได้ไปอยู่ บ้างก็ดูแลพวกเครือข่ายคอมพิวเตอร์ บ้างก็ดูพวกโปรแกรม (ไม่ต้องเขียนเองครับ ส่วนราชการเค้าจ้างบริษัทมาเขียนแล้ว ใช้ให้เป็นก็พอ) บ้างก็ดูแลเว็บไซต์  ซึ่งโดยส่วนตัวผมแล้ว ได้รับหน้าที่ดูแลเว็บไซต์ของฝ่ายซึ่งก็ไม่มีอะไรมากเพียงแค่ให้ข้อมูลเป็นปัจจุบัน และที่ต้องทำอีกอย่างคือรับข่าวจากต่างประเทศตรวจสอบความครบถ้วน(เป็นโค้ดครับไม่ต้องหนักใจเรื่องภาษา) ที่นี่ดีครับมีบ้านพักให้เสียค่าน้ำค่าไฟ ประหยัดค่าที่พัก และค่าเดินทาง แต่ที่อยากย้ายเนื่องจากอยากอยู่กับครอบครัว

hardpck

• ลูกบ้าน
  • *
  • ราษฎรดีเด่น: +4/-0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 01:32:05 pm »
ผมสอบติดนักวิชาการคอมฯ ของ กศน.ที่เพิ่งเปิดสอบไปไม่กี่เดือนนี่เอง
แต่ปัจจุบันเป็นข้าราชการอยู่อีกกระทรวงนึง คนละตำแหน่งกันด้วย
ไม่ทราบว่าผมจะใช้ผลสอบของ กศน.ในการขอโอนได้มั๊ยครับ

swat_info

• ลูกบ้าน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:22:40 am »
ผมสอบติดนักวิชาการคอมฯ ของ กศน.ที่เพิ่งเปิดสอบไปไม่กี่เดือนนี่เอง
แต่ปัจจุบันเป็นข้าราชการอยู่อีกกระทรวงนึง คนละตำแหน่งกันด้วย
ไม่ทราบว่าผมจะใช้ผลสอบของ กศน.ในการขอโอนได้มั๊ยครับ
ถ้าที่จะโอนไปมัตำแหน่งนักวิชาการคอม ว่างอยู่ คุณสมบัติตรง ก็ไปได้

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:01:47 am »

นักวิชาการคอมพิวเตอร์เริ่มต้นจากระดับปฏิบัติการ ส่วนใหญ่จะอยู่หน่วยงานใหญ่ จะมีการแบ่งงานกันเป็นสัดส่วนไม่ทำงานจับฉ่าย หน้าที่ก็จะแตกต่างกันไปตาม ฝ่ายหรือสำนักที่ได้ไปอยู่ บ้างก็ดูแลพวกเครือข่ายคอมพิวเตอร์ บ้างก็ดูพวกโปรแกรม (ไม่ต้องเขียนเองครับ ส่วนราชการเค้าจ้างบริษัทมาเขียนแล้ว ใช้ให้เป็นก็พอ) บ้างก็ดูแลเว็บไซต์  ซึ่งโดยส่วนตัวผมแล้ว ได้รับหน้าที่ดูแลเว็บไซต์ของฝ่ายซึ่งก็ไม่มีอะไรมากเพียงแค่ให้ข้อมูลเป็นปัจจุบัน และที่ต้องทำอีกอย่างคือรับข่าวจากต่างประเทศตรวจสอบความครบถ้วน(เป็นโค้ดครับไม่ต้องหนักใจเรื่องภาษา) ที่นี่ดีครับมีบ้านพักให้เสียค่าน้ำค่าไฟ ประหยัดค่าที่พัก และค่าเดินทาง แต่ที่อยากย้ายเนื่องจากอยากอยู่กับครอบครัว

แต่ถ้าอยู่หน่วยงานภูมิภาค จะเป็นงานสนับสนุน ทำทุกอย่าง ปั้นทุกฝ่าย ตามใจหัวหน้าทุกงานครับ
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

งานราชการ

• ผู้ตรวจการฯ
  • ผู้ว่าฯ
  • ราษฎรดีเด่น: +37/-1
  • "ผมรักในหลวง"
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:11:00 am »
แต่ถ้าอยู่หน่วยงานภูมิภาค จะเป็นงานสนับสนุน ทำทุกอย่าง ปั้นทุกฝ่าย ตามใจหัวหน้าทุกงานครับ

โดนมากับตัวเหรอครับ   :-X
.....

“เกลียดจริงๆ พวกเห็นแก่ตัว”

ลุงรัก

• ปลัด
  • ราษฎรดีเด่น: +22/-0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:21:51 am »

โดนมากับตัวเหรอครับ   :-X
อะนะ พี่คิง
ชีวิตสุขๆทุกข์ๆ   แต่ยังไงก็ไร้รัก

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
สลากกินแบ่งรัฐบาลออกวันที่1กับวันที่เท่าไหร่: