โอนย้ายข้าราชการ > โอนย้ายข้าราชการ

ท.ทหาร ต้องการโอนย้าย................ทุกท่านช่วยตอบ

(1/1)

RooDark:
ข้าราชการทหาร   อยากโอนย้าย  ไปอยู่ตาม อบต.ต่างๆ จะได้มั้ย และมี อบต. ไหน มั้ยครับที่สนใจ
เค้าดูกันที่วุฒิการศึกษาหรือว่า ดูที่ตำแหน่งปัจจุบันที่เราทำงานอยู่ จำเป็นต้องมีเส้นสายมั้ย ครับ
และการนับเวลาราชการต่อเนื่องกันอย่างไร
...

..............อ่านแล้วต้องตอบนะครับ..........เจริญๆๆ :'(

งานราชการ:
มาอ่านพอดีเลยต้องตอบ

แต่ผมไม่รู้ครับ รอคนข้างล่างให้เค้ามาตอบก็แล้วกันนะครับ  :-[

v
v
v
v

krng_k:
ได้ครับ..แต่น้องต้องไปหาหรือติดต่อกับ อบต.ที่อยากจะไปว่ามีตำแหน่งว่างตรงกับวุฒน้องไหม
หรือก็ต้องค่อยดูว่า อบต.ที่ไหนเปิดรับโอนบาง ที่ตรงกับวุฒหรือใกล้เคียง น้องเป็นทหารอยู่ที่ไหนครับ
(ถ้ามีพวกข้างใน อบต.ยิ่งดีครับ) ;) 8)
วันราชการต่อเนื่องจากทหารเลยครับ(เกษียญ)

plum2553:
คิดให้ดีน๊า เป็นทหารน่ะดีแล้ว แต่ถ้าอยากมาจะแนะนำให้ ไปติดต่ออบต.ที่คุณต้องการลง หรือเอาให้ชัวร์ไปที่สำนักงานท้องถิ่นจังหวัดและขอดูแผนอัตรากำลังมันจะมีทุกอบต.แล้วจะรู้ว่าที่ไหนมีตำแหน่งว่าง หลังจากนั้นก็ไปติดต่ออบต.นั้น ๆ ถ้าโชคดีคนกำลังขาดก็ง่าย แต่ส่วนใหญ่จะมีการจ่ายน๊ะ อาจไม่คุ้มกับที่อยากไปก็ได้  แต่จากประสบการณ์เคยทำเรื่องโอนให้ทหารบกน่ะ ใช้เวลาประมาณ 3 เดือน เพราะต้องให้ต้นสังกัดอนุมัติก่อนน๊ะ หลังจากนั้นจะเข้า ก.กลาง (กรุงเทพฯ)  และต้องเข้า ก.จังหวัด รวมแล้วก็ประมาณ 2 -3 เดือนน่ะ ถ้ามีวุฒิก่อสร้างจะลงในตำแหน่งจพง.ป้องกันฯ จะต่างกับโอนย้ายพนง.ทั่วไป

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version